ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการแก้โค้ดสีธีมบางจุดครับ  (อ่าน 2677 ครั้ง)

ออฟไลน์ tendo

• *
คือผมเปลี่ยนสีตารางธีมเวบเกือบเรียบร้อยแล้ว แต่ติดบางจุดที่สีตารางมันหายไป อยากทราบว่าต้องแก้โค้ดตรงไหนยังไงครับ (มีภาพมาให้ดูด้วยครับ ตรงที่ทำเป็นวงกลมกับลูกศรสีแดงไว้)

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ LittleCat

• จะดูแลรักตัวเธอ .. ให้เท่าที่เธอรักฉัน .. ตราบใดที่เธอรักกัน คำมั่นคือ "ฉันรักเธอ"
  • *
  • ยามที่เธอเหนื่อยล้า .. โปรดรู้ว่ายังมีฉันอยู่
    • :: JustUsers.Net ::

ลองเข้ามาสุ่มๆ มั่วๆ ดูมั่งนะคะ

ตรงส่วนนี้

สีกล่องที่มันหายไป คาดว่า คงยังไม่ได้แก้สืพื้นหลังให้ครบ รึเปล่า ?
รู้สึกต้องแก้ด้วย กร๊าฟฟิค ใช่ไหมคะ

ส่วนสีตัวหนังสือในช่องเหล่านั้น น่าจะแก้ได้ตั้งแต่ตรงนี้ลงไป

ส่วนตรงจุดนี้ น่าจะเป็นเพราะว่า ไปตั้งค่าให้สีกรอบมันเป็นสีเดียวกับสีกล่อง .. ใช่ไม่ใช่ ?
มันเลยดูกลมกลืนกันไปหน่อย
อิอิ

ลองแก้สีดูอีกทีสิ ให้ สีกล่อง และ สีเส้นตาราง มันเป็นคนละสี
แล้วจะรู้ว่ามันติดอยู่ที่จุดไหน
แก้ทั้งในบอร์ด และหน้าบอร์ด นะ

ตรงจุดนี้

คิดว่า คงจะถามหาสีกล่อง .. ใช่มะ
ก็กรณีเดียวกัน ต้องแก้ที่ไฟล์สีพื้นหนะ แก้ด้วยกร๊าฟฟิค

ก็มาช่วยมั่วได้แค่เนี้ยแหละ
แหะๆๆ

อ่อ เอาบอร์ดตัวเองมาอวดมั่ง
อิอิ

รักมากเท่าไหร่ .. จะมีใครเข้าใจบ้าง
ทำทุกหนทาง .. เพื่อลดความห่างของหัวใจ