ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Theme แบบเวปนี้จัง  (อ่าน 7565 ครั้ง)

bkk

• บุคคลทั่วไป
อยากได้ Theme แบบเวปนี้จัง
« เมื่อ: 20/11/05, 02:50:44 »
เห็นสวยดีโดนเลย เขาใช้ Theme ตัวไหนเพื่อนๆ พอจะทราบไหม   ;)

http://www.it-thai.net/board/index.php

นิดหน่อย

Re: อยากได้ Theme แบบเวปนี้จัง
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/11/05, 18:19:40 »
สวยดีเหมือน IPB เลย

แล้วเขาใส่ Flash อย่างไงอยากรู้อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ RoCkmAn

• *
    • ไทยปอมเมอเรเนี่ยน
Re: อยากได้ Theme แบบเวปนี้จัง
« ตอบ #2 เมื่อ: 3/12/05, 09:44:06 »
ตรงภาพหัวข้อหน้ากระทู้อ่ะครับ ปกติ จามีแค่รูปได้ 2 รูป คือกระทู้ที่ตอบ กับยังไม่ตอบ แต่ของเวบนี้เค้าทำได้หลายรูป ซึ่งส่วนตรงนี้ผมกำลังอยากทำได้แบบนี้มากเลยครับ ผมทำเวบเกี่ยวกับสุนัข จาแยกเป็นภาพสุนัขตามสายพันธุ์ ถ้าใครทราบวิธีทำให้ได้หลายๆ ภาพ ขอรบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/01/06, 23:23:40 »
ใช่ ต้องแก้โค๊ดให้มันแสดงได้แต่ละภาพตามลิ้ง เด๋วให้พี่tinacatมาตอบ ผมแกะโค๊ดยังไม่ค่อยเก่งเท่าไร

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/01/06, 23:32:41 »
เหอะๆๆ
อันนี้จนปัญญาง่ะ
เคยลองแกะโค้ดแล้ว  ก็ดูไม่ออกว่าเค้าใส่โค้ดแบบไหน

ใส่รูปแบบนี้ก็ดูสวยดี
แต่มันดูยากว่าในบอร์ดนั้นๆมีกระทู้ใหม่หรือเปล่า  (สำหรับสมาชิก)
เพราะมันแสดงอยู่รูปเดียวแหละ

อยากให้บอร์ดสวย  เราว่ามีอีกหลายวิธีเลยน่ะ
หาลูกเล่นอื่นๆมาใส่เพิ่มเติมก็น่าจะได้แล้ว :)

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

เอก

« ตอบ #5 เมื่อ: 15/01/06, 23:08:05 »
อยากมี ที่อัพโหลดไฟล์ด้านล่างแบบเว็บนี้ครับ แต่ อยากใช้โฮส ของตัวเอง ทำอย่างไรดีครับผม แนะนำด้วยครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 15/01/06, 23:24:58 »
อยากมี ที่อัพโหลดไฟล์ด้านล่างแบบเว็บนี้ครับ แต่ อยากใช้โฮส ของตัวเอง ทำอย่างไรดีครับผม แนะนำด้วยครับ

หมายถึงจะโพสต์รูปเข้าบอร์ดใช่มั้ยคะ??
ต้องไปเปิดใช้งานให้แนบไฟล์ได้ก่อนค่ะ

ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ >> ตั้งค่าไฟล์แนบ    >> โหมดแนบไฟล์:เปิดระบบแนบไฟล์ทั้งหมด
ตั้งค่าชนิดไฟล์ที่อนุญาต และขนาดไฟล์

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ EVO Hosting

• EVO Hosting
  • Jr. Member
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: 15/01/06, 23:37:47 »
ไม่ใช่ครับ
เพราะผมจะได้สมาชิก ได้ อัพเพลง หรือคลิปขึ้นไปแล้ว เอา url มาผนวกกับ code wma ที่ ทำไว้ให้ใช้ครับ
เพราะไม่อย่างนั้นต้องพึ่ง server คนอื่น ลำบากอ่ะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

โฮสติ้ง | โดเมนเนม | รองรับ SMF 100%

« ตอบ #8 เมื่อ: 16/01/06, 13:18:36 »
โค้ดแบบนี้เรายังไม่เคยลองค่ะ
ลองดูที่นี่ก่อนนะคะ

http://www.simplemachines.org/community/index.php?topic=53163.0

หรือสอบถามทางเว็บนั้นดู  อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ blueranchu

• *
ถ้าเราใส่เพลงๆหลายๆเพลงในโพสเดียวกัน
แล้วไม่ต้องการให้มันเล่นเพลงพร้อมกัน
อยากให้กดปุ่ม play แล้วค่อยเล่นเพลงแก้ตรงไหนครับ