ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับบอร์ดครับ  (อ่าน 7730 ครั้ง)

ออฟไลน์ umasa_ib

• *
ตอนนี้ผมใช้ SMF 1.1 Beta 3 Public. ไม่ทราบว่ามีปัญหาการใช้งานอะไรหรือเปล่าครับ ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 1.0.5 จะได้ไหมครับ แล้วต้องทำอย่างไรครับ

http://www.tcserviceclub.com/webboard/

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
Re: สอบถามเกี่ยวกับบอร์ดครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/09/05, 16:18:59 »
SMF 1.1 Beta 3 Public ถ้าติดตั้งใช้งานได้แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา
นอกจากว่า Server ใช้ MySQL เวอร์ชั่นต่ำกว่า 4 จะใช้ไม่ได้น่ะ

ถ้าจะกลับไปใช้ SMF 1.0.5  คงต้องติดตั้งบอร์ดใหม่เลยน่ะจะง่ายกว่า

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/09/05, 22:29:12 »
1.1 Beta 3 Public ต้อง update ไปเป็น 1.1 RC1 ครับ
ไม่ใช่ถอยหลังลงไป

ไม่งั้นก็ต้องติดตั้งใหม่ ทั้งฐานข้อมูล :)

ออฟไลน์ umasa_ib

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/09/05, 11:14:45 »
จะ upgrade ต้องทำไงอ่ะครับ โหลดไฟล์ upgrade มาแล้วครับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/09/05, 15:38:32 »
อัพไฟล์ Upgrade ทั้งหมดขึ้นไปไว้ที่โฮสต์ค่ะ
อัพครบแล้ว ก็รันไฟล์ upgrade.php ทำการอัพเกรดบอร์ดได้เลยค่ะ
(ก่อนอัพเกรด ควรจะแบคอัพฐานข้อมูลเดิมไว้ก่อนจะดีกว่าน่ะค่ะ)

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ special

• *
    • Vios MAFiA
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/09/05, 00:16:44 »
จะให้ดี เข้าโหมด บำรุงรักษา ก่อน upgrade น่ะครับ.. กันเหนียว