ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับ ถ้าจะแนบไฟล์เกิน 3 Mb ต้องไปกำหนดค่าตรงไหนครับ  (อ่าน 3385 ครั้ง)

ออฟไลน์ nichow

• *
พี่ครับ ถ้าจะแนบไฟล์เกิน 3 Mb ต้องไปกำหนดค่าตรงไหนครับ
เพราะผมใช้บอร์ด SMF ในระบบ Intranet อยากจะแกไขในส่วนนี้ครับ
ขอความอนุเคราะห์ชี้แนะ ด้วยครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
เข้าไปที่ ผู้ดูแล
ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ
ขนาดสูงสุดของโฟล์เดอร์ที่เก็บไฟล์แนบ กำหนดไว้เยอะๆ เลย
ขนาดสูงสุดของไฟล์แนบในแต่ละกระทู้ และ ขนาดสูงสุดของไฟล์แนบที่อนุญาต ให้ใส่ 3072 เหมือนกันทั้งสองช่อง

1 MB = 1024 KB
3 MB = 3072 KB
5 MB = 5120 KB

ออฟไลน์ sutthipongr

• *
version 1.1.4 ครับ
ผมกำหนดให้แนบ 10240 แต่เอาเข้าจริงๆ แนบ 3 Mb ก็ไม่ผ่านครับ ความเร็ว net ก็ ok ครับ
แต่ยังแนบไม่ได้ มีวิธี config อะไรเพิ่มอีกได้บ้าง