สนใจลงโฆษณา คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีเวปบอร์ดเป็นของตัวเอง ต้องทำยังไงบ้าง  (อ่าน 7534 ครั้ง)

ออฟไลน์ bbbeau

• *
ต้องเสียค่าอะไรเท่าไรบ้างง...

จะทำเวปบอร์ดให้คนมาโหลดอ่ะ เก็บค่าโฆษณา ...แนะนำหน่อยก๊าฟ

ออฟไลน์ serverradio

• *
เสียค่าพื้นที่ฝากเว็บ(โฮสติ้ง)  โดเมนเนม  ส่วนเว็บบอร์ดทำเองก็ได้ ศึกษาวิธีทำ SMF ในเว็บนี้ก็ได้ ครับ   ถ้าติดตั้งไม่เป็นก็มีโฮสบางโฮสรับติดตั้งให้ฟรี แล้วไปแต่งเอาเอง  แต่การเช่าโฮส ผู้ให้บริการ บางคนก็ไม่รับเว็บบอร์ดที่ทำผิดกฎหมายนะครับ เช่นเว็บอร์ด รูป คลิบ โป้ หรือโหลดเพลง ผู้ให้บริการจะหลีกเลี่ยง  ถ้าต้องการจริงๆก็วางเครื่องเองเลยครับ ค่าวางเครื่องก็จะแพงหน่อยถ้าทำให้เว็บดังแล้วก็สบายครับ

http://www.serverradio.net  ติดตั้ง SMF ฟรี

ออฟไลน์ preor

• *
    • preor
ลองใช้ host ฟรีดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ thaihostway

• *

SMF บอร์ดเหมือนเว็บนี้ก็ ok นะครับ
ที่ www.thaihostway.net บริการติดตั้ง SMF ฟรีครับ