ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ดผมให้สมัครสมาชิคด้วยการยื่นยันผ่านเมล์ แต่เมล์ที่ส่งไปอ่านไม่ออก  (อ่าน 5154 ครั้ง)

ออฟไลน์ quick

• *
รบกวนพี่ๆเพื่อนๆครับ มือใหม่ยังไม่ค่อยทราบอะไรนะครับ
คือบอร์ดผม จะเข้าใช้ได้ต้องยืนยัน email ตัวเองก่อนแต่เมล์ที่แจ้งยื่นยันดันอ่านไม่ออก
มันเป็นตัวหนังสือแบบนี้ครับ   

ยินดีต้อน

ไม่ทราบพอจะแก้ไขตรงไหนได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมนิดนึงครับ อ่านไม่ออกเฉพาะหัวข้อเมล์กับsenderครับแล้วก็เป็นทั้ง yahoo และ hotmail ด้วยครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ลองแก้ไขที่ภาษา 

ไปที่  เมนูผู้ดูแล >  บำรุงรักษา - บำรุงรักษาทั่วไป > บำรุงรักษา

จากนั้น UTF-8 characters

• *
เคยทำแล้วครับ แต่ทำแล้วกระทู้ในบอร์ดเละแทนครับ
ถ้าเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษไปเลยจะทำได้ไหมครับ

ลองแก้ไขที่ภาษา 

ไปที่  เมนูผู้ดูแล >  บำรุงรักษา - บำรุงรักษาทั่วไป > บำรุงรักษา

จากนั้น UTF-8 characters

ออฟไลน์ chaotoob.com

• Jr. Member
  • **
เข้าไปแก้ที่ Themes\default\languages\Login.thai-utf8.php

หา>>>  // Use numeric entities in the below six strings.
$txt['register_subject'] = 'Welcome to อะไรก็ว่าไป'; (เวลาส่งจะเป็นหัวข้อเป็นภาษาอังกฤษ)

• *
ขอบคุณมากครับ ของผมมันเป็น file ชื่อ Login.thai.php ครับ
ตอนนี้เปลี่ยนเป็น ภาษาอังกฤษไปหมดแล้วครับ
แต่"ชื่อบอร์ด"ผมก็ต้องเปลี่ยนให้เป็นภาษาอังกฤษด้วยถึงจะหายหมดครับ
(คือเมล์ที่ส่งไปยืนยังการสมัคร sender จะเป็น ชื่อบอร์ด)

ไม่ทราบสาเหตุมันเกิดจากอะไรเห็นบอร์ดอื่นๆที่ผมไปสมัครก็เป็นภาษาไทยอ่านได้ปกติ

เข้าไปแก้ที่ Themes\default\languages\Login.thai-utf8.php

หา>>>  // Use numeric entities in the below six strings.
$txt['register_subject'] = 'Welcome to อะไรก็ว่าไป'; (เวลาส่งจะเป็นหัวข้อเป็นภาษาอังกฤษ)

ออฟไลน์ chaotoob.com

• Jr. Member
  • **
เมื่อมันเป็นภาษาต่างด้าวก็ ใส่ให้มันเป็นต่างด้าวไปเลยละกันลองดู ไม่เสียหาย Backup ไว้ด้วยละท่าน

ตัวอย่าง
$txt['register_subject'] = 'Welcome to เจ้าตูบ ดอทคอมยินดีต้อนรับ';

ก็ใส่มันแบบนี้เลย
$txt['register_subject'] = 'Welcome to เจ้าตูบ ดอทคอมยินดีต้อนรับ';

ลองดูนะ เปลี่ยนทั้ง
Login.thai-utf8.php
Login.english.php
ไปเลยครับท่าน

• *