สนใจลงโฆษณา คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานข้อผิดพลาดจาก Ads Management  (อ่าน 2992 ครั้ง)

ออฟไลน์ maanrood

• *
ทดสอบใน appserv อยู่นะครับ เวอร์ชั่น 1.1.9 ลง Ads Management แล้วเข้าไปดูใน "รายงานข้อผิดพลาด"

พบว่า เจอ 2 รายการ ดังนี้

Undefined index: ad_management
บรรทัด: 2742

กับ

ไม่สามารถโหลดไฟล์ภาษา 'Ads.thai' ได้

error นี้จะขึ้นโชว์มาเรื่อยๆ เมื่อมีเพจวิวเกิดขึ้น แต่เมื่อลองไปเปลี่ยนภาษาของระบบให้เป็นภาษาอังกฤษ ปรากฎว่า error 2 ตัวนี้ ก็ไม่เพิ่มขึ้นมาเวลามีเพจวิว

ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรให้ไม่ error เวลาเปลี่ยนกลับเป็นภาษาไทยครับ และจะโหลด Ads.thai ได้จากไหนครับ ลองหาใน google แล้วไม่มี

ช่วยตอบคำถามกันหน่อยนะครับ ไม่ค่อยช่วยตอบกันเลย

• *
Re: รายงานข้อผิดพลาดจาก Ads Management
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/06/09, 00:30:43 »
คำถามที่สอง

ทำแบนเนอร์แล้ว โดยใช้ธีมแบบ SMF มาตรฐาน ก็เห็นแบบเนอร์ที่สร้างไว้ แต่พอเปลี่ยนเป็นธีมอื่นๆ กลับมองไม่เห็น จะแก้ไขอย่างไรครับ

คำถามที่สาม

ใช้ Admin เห็นแบนเนอร์โฆษณาแล้ว แต่พอใช้ user อื่น หรือเป็นบุคคลทั่วไป จะมองไม่เห็นโฆษณาเลย ทำยังไงให้เห็นเหมือนกันหมดครับ

คำถามสามข้อ ช่วยตอบด้วยนะครับ

• *
Re: รายงานข้อผิดพลาดจาก Ads Management
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/06/09, 09:07:33 »
คำถามที่สอง

ทำแบนเนอร์แล้ว โดยใช้ธีมแบบ SMF มาตรฐาน ก็เห็นแบบเนอร์ที่สร้างไว้ แต่พอเปลี่ยนเป็นธีมอื่นๆ กลับมองไม่เห็น จะแก้ไขอย่างไรครับ

ผมใช้ภาษา html ในการเขียนนะครับ จะเป็นไปได้ไหมว่า ธีมอื่นๆ ที่ไม่ใช่ธีมมาตรฐาน ต้องใช้ภาษา php

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/06/09, 09:21:21 »
ตอบ  คำถามที่สอง

เมื่อคุณเปลี่ยนไปธีมอื่น  ก็ต้องตามไปแก้ไขธีมอื่นต่อไปครับ

ส่วนคำามอื่นๆผมกำลัง งง

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/06/09, 09:24:01 »
ตอบ  คำถามที่สอง

เมื่อคุณเปลี่ยนไปธีมอื่น  ก็ต้องตามไปแก้ไขธีมอื่นต่อไปครับ

ส่วนคำามอื่นๆผมกำลัง งง

ตามไปแก้ไขในธีมอื่นแล้วอ่ะครับ แต่มันก็ยังไม่แสดงแบนเนอร์ให้เห็นเหมือนในธีมมาตรฐานอ่ะครับ ทำไงดี

• *
« ตอบ #5 เมื่อ: 19/06/09, 10:16:37 »

คำถามที่สาม

ใช้ Admin เห็นแบนเนอร์โฆษณาแล้ว แต่พอใช้ user อื่น หรือเป็นบุคคลทั่วไป จะมองไม่เห็นโฆษณาเลย ทำยังไงให้เห็นเหมือนกันหมดครับ

คำถามที่สาม ได้คำตอบแล้วครับ จากการลองผิดลองถูก

1. ให้เปลี่ยนภาษาเป็น English ก่อน

2. เข้าเมนู Admin

3. เข้า Permissions >>> Modify >>> ในส่วนของ Ads Management ช่อง Enable Ads ให้ติ๊กถูก

• *
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/06/09, 10:19:42 »
เหลือ คำถามหนึ่ง กับ คำถามสองนะครับ ช่วยให้ความรู้หน่อยนะครับ

• *
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/06/09, 12:20:51 »
คำถามที่สองพอจะคลำทางได้บ้างละ

http://www.simplemachines.org/community/index.php?topic=304020.0

http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?action=parse

ผมต้องเอา Script ที่ให้มา ไปแปะไว้ในไฟล์ /Themes/ชื่อThemes อื่นๆ ที่ไม่ใช่ default......ใช่ไหมครับ

เพราะใน Instruction บอกว่า Ads Management ใช้ได้แต่ Theme default ดังนั้นถ้าจะใช้ใน Theme อื่นๆ ก็ต้องแก้มือเอา

ผมเข้าใจถูกป่าว???