ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้แสดงรูป user ที่ส่วนหัว  (อ่าน 14297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guardian

• *
ผมต้องการแก้ไขส่วนหัวของธีมที่ใช้งานอยู่ให้มีส่วนของการแสดงภาพ user ขึ้นมาต้องทำยังงัยครับ

ธีมเดิม

อันนี้คือส่วนที่อยากจะให้มันมีเพิ่มมาคือรูปของไอดีที่ทำการล็อกอิน

ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
Re: อยากให้แสดงรูป user ที่ส่วนหัว
« ตอบ #1 เมื่อ: 18/06/09, 19:41:03 »
ต้องคัดลอกโค๊ดมาจากธีมมาตรฐานมาวางครับ 

เพราะอันนี้ไม่มีภาพ  ในไฟล์ index.template

ออฟไลน์ mindphp

• *
    • สอน php ปรับแต่ SMF
Re: อยากให้แสดงรูป user ที่ส่วนหัว
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/06/09, 03:12:03 »
เปลี่ยน ธีมเอาน่าจะง่ายกว่านะครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/06/09, 09:26:59 »
แต่ถ้าจะทำก็ไม่น่ายาก  เดี๋ยวค้นดูให้ครับ

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/06/09, 11:21:23 »
แต่ถ้าจะทำก็ไม่น่ายาก  เดี๋ยวค้นดูให้ครับ

ขอบคุณครับ ผมรอดูวิธีทำอยู่ครับ

• *
« ตอบ #5 เมื่อ: 25/06/09, 12:23:52 »
ยังรอวิธีทำอยู่นะครับ ท่านใดพอจะชี้แนะได้บ้าง

• *
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/07/09, 09:00:01 »
เงียบ....

ออฟไลน์ o_authority

• ไอแอมโอ
  • *
  • ก็งั้นๆ
    • วรัทยา นิลคูหา
« ตอบ #7 เมื่อ: 16/07/09, 14:03:20 »
ความจริงไม่ยากหรอกครับ ถ้ามีพื้นฐานhtmlอยู่บ้าง เพียงแค่ดูsourece code ของindex.template.php ของธีมนั้น
แต่จะให้บอกเลยผมก็บอกไม่ได้ เพราะมันต้องไล่ดูsource codeมันอ่ะครับ ไงแอดผมมาก็ได้ครับ อีเมลชื่อเดียวกับชื่อผมเลยครับของฮอมเมลนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16/07/09, 14:08:50 โดย o_authority »
Webboard

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน