ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: กดติดตั้งธีมใหม่แล้ว ลบออกไปแล้ว แต่ไฟล์ยังอยู่ใน server อยู่เลย  (อ่าน 2922 ครั้ง)

ออฟไลน์ stairhead

• *
มีปัญหาคือผมกดติดตั้งไฟล์(ที่ด้านล่างในส่วนผู้ดูแลระบบ) มันจะก๊อปปี้ ธีมมาตรฐานมาให้ โดยเราตั้งชื่อใหม่ ทีนี้พอผมไม่ต้องการใช้ ผมก็กดลบออกตรงส่วน " ธีมและการตั้งค่า"
มันก็หายไปแล้ว ....แต่พอไปดูใน server มันยังอยู่ อยู่เลย ผมก็กดลบผ่าน remote ของ dreamweaver มันก็ไม่ยอมลบ แจ้งประมาณว่า folder is not empty ให้เชค ftp log
หรือ problem with permission ประมาณนี้ ใครเคยเป็นอย่างนี้บ้างครับ จะลบออกยังไงดี

ออฟไลน์ stairhead

• *
ลบได้แล้วครับ  ผมเข้าไปใน direct admin แล้วเข้าไปใน folder ธีม แล้วเลือก folder image  กด Recursively มันก็เลยสามารถลบ folder image ได้ แล้วก็ออกมาลบ folder ธีมได้  ลองผิดลองถูกอยู่นานเลย  :P (ไม่รู้ด้วยเหตุผลใด ลองมั่วๆ เอาน่ะครับ )