ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเทพเจ้า smf อยากใส่รูปหน้าหัวข้อบอร์ดแบบนี้ มีใครทำได้บ้าง มี mod ตัวไหนไหมครับ  (อ่าน 11184 ครั้ง)

ออฟไลน์ suriya

• *
ท่านเทพเจ้า smf อยากใส่รูปหน้าหัวข้อบอร์ดแบบนี้ มีใครทำได้บ้าง มี mod ตัวไหนไหมครับ
อยากใส่รูปหน้าหัวข้อบอร์ดเหมือน prakard.com ทำได้ไหมครับ
ทำอย่างไร ผมใช้ smf 1.1.9 อยู่ครับ

http://www.prakard.com/default.aspx?g=topics&f=18

ออฟไลน์ wooraa

• *

ออฟไลน์ yugku

• *

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
แก้ไขที่ไฟล์ MessageIndex.template.php

หาส่วนนี้
โค้ด: [เลือก]
echo '</a>
                </td>
                <td class="windowbg2">
                    <b><a href="', $board['href'], '" name="b', $board['id'], '">', $board['name'], '</a></b><br />
                    ', $board['description'];

เอาโค๊ดภาพที่ต้องการแซก
โค้ด: [เลือก]
echo '</a>
                 </td>
                 <td class="windowbg2">
...................โค๊ดภาพวางตรงนี้........................
                     <b><a href="', $board['href'], '" name="b',  $board['id'], '">', $board['name'], '</a></b><br  />
                     ', $board['description'];