ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านภาษาไทย ไม่ได้ขึ้นเป็นเครื่องหมายคำถาม  (อ่าน 4604 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak085

• *
ในหน้าแรกส่วนของ forum อ่านภาษาไทยได้บ้างไม่ได้บ้าง อาการจะบางทีก็อ่านได้ บางทีเข้ามาตัวหนังสือก็เป็นเครื่องหมายคำถามครับ แต่ถ้ามีการ login จะอ่านได้เป็นปกติเลยครับ พยายามแก้แล้วไม่รู้จะทำไงต่อดีครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ smf 1.1.8 ครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ผู้ดูแล > บำรุงรักษา > บำรุงรักษา - บำรุงรักษาทั่วไป

ให้เปลี่ยนเป็น UTF-8

ตามนี้ http://smf.rcw.ms/index.php?topic=9634.0

ออฟไลน์ eak085

• *
ขอบคุณคุณ Yota มากเลยครับ มันยังไม่หายแต่ก็ดีขึ้นมาก จากการลอง refresh ดูจากอ่านไม่ได้6 ใน 10 เป็น ตอนนี้อ่านได้ประมาณ 8 ใน10 ครั้งแล้วครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ลืมบอกไปว่า  ต้องใช้ thai.UTF8