ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: การจำกัด การเข้า  (อ่าน 3781 ครั้ง)

ออฟไลน์ EVO Hosting

• EVO Hosting
  • Jr. Member
  • **
การจำกัด การเข้า
« เมื่อ: 8/07/06, 13:16:38 »
เราสามารถจำกัด เมนู ด้านบน ให้ แสดงคนเห็น ในกลุ่มสมาชิก ที่เรา กำหนด ขึ้นได้ไหม (กลุ่มสมาชิก จากการโพสกระทู้น่ะครับ)

if ($context['allow_admin'])
หรือ
   if ($context['user']['is_logged'])

ใครทราบช่วยบอกด้วยอ่ะครับ

โฮสติ้ง | โดเมนเนม | รองรับ SMF 100%

• **
Re: การจำกัด การเข้า
« ตอบ #1 เมื่อ: 8/07/06, 14:33:58 »
คล้าย ๆ การจัดบอร์ดอ่ะครับ ว่าให้สมาชิกลุ่มใดเข้าถึงได้บ้างอ่ะครับ

โฮสติ้ง | โดเมนเนม | รองรับ SMF 100%

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/07/06, 02:57:48 »
งง คับ ให้ ดู เฉพาะ บาง โพส เหรอ

• **
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/07/06, 09:07:22 »
คล้าย ๆ กับการเพิ่มบอร์ดลงไปอ่ะครับ จะมีให้เลือกว่า สมาชิกกลุ่มใด จะเข้า บอร์ด นั้น ๆ ได้บ้าง

คราวนี้ ผมอยากทำเมนู ข้างบน ให้เห็น เฉพาะกลุ่ม สมาชิก ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
« ตอบ #4 เมื่อ: 27/07/06, 19:20:41 »
ให้ ใช้ code ของ กลุ่ม แทน

if ($context['allow_admin'])
หรือ
   if ($context['user']['is_logged'])

อันนี้อ่ะ

ถ้าจะทำหน้า config อีก อัน ก็ แล้วแต่ อ่ะ