ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง smf แล้ว มีปัญหากับไฟล์นี้ครับ ManageAttachments.php  (อ่าน 3159 ครั้ง)

ออฟไลน์ naizeezaa

• *
รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะครับ  error นี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ และต้องแก้ไขตรงไหนครับ

ติดตั้ง smf 1.1.8 ครับ....... แล้ว error อยู่ 2 ที่อ่ะครับ

1.) เข้าไปที่เมนู ผู้ดูแล -->ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ (ตามรูป)

มันก็ขึ้นว่าอย่างนี้อ่ะครับ
Parse error: syntax error, unexpected $end in /home/xxxxxx/domains/xxxxxx.com/public_html/smf/Sources/ManageAttachments.php on line 288

2.) เข้าไปที่เมนู ข้อมูลส่วนตัว --> กรอกข้อมูลที่จะแก้ไข --> คลิกปุ่มเปลี่ยนแปลงรายละเอียด (ตามรูป)

มันก็ขึ้นว่าอย่างนี้ (อีกเหมือนกัน) อ่ะครับ
Parse error: syntax error, unexpected $end in /home/xxxxxx/domains/xxxxxx.com/public_html/smf/Sources/ManageAttachments.php on line 288

เมื่อตะกี๊ ไปเจอข้อความนี้ในบอร์ด ของผู้ให้บริการ ในกระทู้นึงเค้าบอกว่างี๊ ไม่รู้ว่าใช่ปัญหาเดียวกันหรือเปล่า ช่วยแปลให้ฟังหน่อยนะคร๊าบบ ลองดูตามลิ้งค์นี้เลยนะครับ
http://www.simplemachines.org/community/index.php?topic=162944.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2/04/09, 14:52:56 โดย naizeezaa »

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ลองอัพไฟล์  Sources/ManageAttachments.php  ใหม่ครับ

ออฟไลน์ naizeezaa

• *
ที่เค้าแจ้ง error ว่า Parse error: syntax error, unexpected $end
เป็นเพราะเราลืมปิดแท็กอะไรหรือเปล่าอ่ะครับ เช่นพวกเครื่องหมาย ;
แต่ก็โหลดจากเว็บผู้ให้บริการเลยนะครับ และลองเอาไฟล์นี้จากเวอร์ชั่นอื่นๆ มาทับ ก็ยังขึ้น error เหมือนเดิม    :-[