ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง mod ads management แล้ว ใช้งานยังไงครับ  (อ่าน 6148 ครั้ง)

ออฟไลน์ justiriuz

• *
ผมติดตั้งเรียบร้อยกับ smf rc2 ครับ ไม่มี error ครับ แต่ไม่ทราบว่าจะทำงานยังไงครับ

ออฟไลน์ justiriuz

• *
หลังจากลองผิดลองถูกมาพักใหญ่ ผมก็ได้คำตอบแล้วครับ ว่าการใช้งานต้องเปลี่ยนบอร์ดให้เป็นภาษาอังกฤษก่อนนะครับ แล้วก็เข้าไปที่ ADMIN --> Feature and option จะมี tab ADS เพิ่มเข้ามาให้ setting ครับ

ออฟไลน์ สุรเชษฐ์

• *
ผมทดลองบน rc3 ไม่พบแถบ ads ที่ว่าเลยครับ......

ออฟไลน์ mu01_13

• *
ผมได้ลองกับ smf 1.1.2  แล้ว ใช้ได้ดีมากเลยครับ
การใช้เราต้องเปลี่ยนเป็น ภาษาอังกฤษก่อน  จากนั้นเข้าหน้า admin จะมี Feature ทางซ้ายมือเพิ่มขึ้นมา ชื่อ Ads management  เราก็ใส่ google adsense ได้เลยและก็เลือกว่าจะให้ปรากฏตรงไหนของเว็บบอร์ด มีอะไรสงสัย ถามได้
สามารถดูตัวอย่างได้ที่ http://www.yellowtiger99.com/webboard_2/index.php
[email protected]

ออฟไลน์ teenoy

• *
แล้วเปลี่ยนภาษา กลับเป็น ภาษาอังกฤษทำยังไงครับ
ของผมเค้าติดมา ทุกอย่างเป็นภาษาไทยอยู่แล้ว

ออฟไลน์ สงขลา

• ทำได้ หรือ ไม่ได้ทำ
  • *
    • www.songkhlaweb.com
เข้าหน้า Admin ->  ค่าต่างๆของระบบ  -> เปลี่ยนที่ ภาษามาตรฐาน เป็น English  ครับผม
+   สงขลาเว็บ ดอทคอม   -:-   www.songkhlaweb.com   +

ออฟไลน์ passphong

• *
ขอคุณครับผม