ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้รูปของสมาชิกที่เป็น gif สามารถanimate  (อ่าน 7249 ครั้ง)

ออฟไลน์ pnom

• *
อยากให้รูปของสมาชิกที่เป็น gif สามารถanimate ได้ เหมือน ข้างซ้ายนี่ ทำไงครับ
ลองหลายวิธี แล้ว

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
เมนูผู้ดูแล >> ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ >> ตั้งค่ารูปส่วนตัว >> เอาติ๊กถูกที่ช่อง ใช้ PNG สำหรับรูปส่วนตัวที่เปลี่ยนขนาด? ออกค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
ทำแล้ว
ยังไม่ work คับ

• *
ช่วยด้วยค้าบ ตอบด้วยค้าบ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
เหอๆ ป่านนี้ยังไม่ได้อีก งั้นลองตั้งค่าตามนี้เลยนะ

ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ
ตั้งค่ารูปส่วนตัว
ในส่วน อัพโหลดรูปส่วนตัว
เปลี่ยนขนาดรูปส่วนตัวที่ใหญ่เกินไป เช็คบล็อค เครื่องเซิร์ฟนั้นต้องมี GD module ถึงจะใช้งานได้
ใช้ PNG สำหรับรูปส่วนตัวที่เปลี่ยนขนาด เช็คบล็อค
อัพโหลดรูปส่วนตัวสู่... ไดเรคทอรี่ที่เจาะจง
ไดเรคทอรี่อัพโหลด /home/....ไดเรคทอรี่ที่สร้างขึ้นมาเก็บรูปส่วนตัวโดยเฉพาะ
URL อัพโหลด http://url/smf/upload/avatars

ลองดูว่าได้ไหม เพราะเว็บนี้ก็ตั้งค่าแบบนี้แหละ

• *
ที่ Use PNG for resized avatars? (?): ไม่ได้ใส่อะไร
ช่อง Upload directory ผมใส่ /home/www/url/forum/upload/avatars
ช่อง Upload URL ผมใส่ http://url/forum/upload/avatars

ยังไม่ได้ึึครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
เปลี่ยนขนาด จาก 65 * 65 เป็น ขนาดที่ใหญ่กว่านี้ ซิครับ

• *
 :)
มันก็ยังไม่ได้
มันเป็นที่ server หรือป่าวเนี่ย  ??? ???

• *
ใครมีไอเดีย มั่ง เสนอมาหน่อย ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
Maximum width & height เปลี่ยนจาก 65 เป็น 120-150  (ขนาดพอประมาณ)
เอาติ๊กถูกที่ช่อง Resize oversized ออก

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
ทำตามแล้วนะครับ
ดูรูปครับ
ยังไม่ได้เลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]