ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: smf ไม่สามารถส่ง email ได้ครับ ต้อง config อย่างไรครับ  (อ่าน 5449 ครั้ง)

ออฟไลน์ justiriuz

• *

server ของ smf board เป็น 192.168.2.9 ครับ

โดยปกติภายใน lan จะมี mail server ซึ่งเป็น microsoft exchange เป็น ip 192.168.2.1 ครับ จะทำให้มันส่งเมลออกจาก smf บอร์ด ได้ยังไงอ่ะครับ ต้องเซ็ต ยังไงครับ

ใช้ apache ครับ

• *
ทำได้แล้วครับ ไม่ทันสังเกต มีคนแนะนำมา ถ้าใครยังไม่รู้โพสต์ไว้ เดี๋ยวมาตอบให้ครับ กำลังรีบอีบเวปให้ขึ้นใช้งานครับ

ออฟไลน์ nap

• *
อยากรู้ว่าเวลาส่งเมล์คุณ justiriuz สามารถอ่านภาษาไทยได้หรือป่าวคับ

ออฟไลน์ petuey

• *
รบกวนขอวิธี set ด้วยนะครับ ผมเจอปัญหาเดียวกับคุณเลย

ขอบคุณมากครับ

• *
เนื่องจากผมไม่ได้จับด้านนี้แล้วนะครับ ตอบให้ไม่ได้เพราะทิ้งมา 5 เดือนแล้วครับ

ออฟไลน์ scorpion

• *
ไปที่ ปรับแต่งบอร์ด>>>>ค่าต่างๆๆของระบบ>>>>FEATURE CONFIGURATION>>>เซิร์ฟเวอร์ SMTP

Server SMTP           ถ้าคุณใช้ ISP รายใดก็ให้  Server SMTP ของ ISP เจ้านั้น
อย่างของผมใช้ Internet  ของ ISP True

เซิร์ฟเวอร์ SMTP   เป็น mail.trueimail.co.th
พอร์ต  SMTP เป็น 25

ออฟไลน์ toadstool

• *
มันส่งได้นะครับ แต่ว่าที่ body message มันไม่มีข้อความอะไรเลยทั้ง ส่งเมล์ถึงสมาชิค หรือว่าให้ activate ตอนสมัครสมาชิคน่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องไป set ตรงไหนเพิ่มครับ ใช้ V.1.1.2 ครับ ขอบคุณครับ