ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เมนูไม่เป็นภาษาไทย เป็นภาษาต่างด้าว ทำไงดีครับ  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ artaum

• *
      สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกๆท่าน ผมมีเรื่องอยากขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ คือเมนู ต่างๆของ admin ไม่เป็นภาษาไทยอะครับ เพราะผมไปที่ Server Settings --> Default Forum Language  --> THAI  กลายเป็น ภาษาต่างด้าว ตามรูปเลยครับ ควรทำอย่างไรดีครับ

แต่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้นะครับ แต่เมนูคำสั่งเป็นต่างด้าว

รบกวนขอวิธีทำด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

และวิธีการ โหลดมาแล้ว install ผมก็ยังทำไม่ค้อยเป็นเลยครับ รบกวนถามด้วยนะครับ

ผมใช้ SMF 1.1.8 ครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ลองเปลี่ยนเป็น utf-8