ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1962 ครั้ง)

ออฟไลน์ artbum

• *
ขอคำแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: 30/06/09, 01:48:21 »
ผมอยากทำเว็บบอร์ดครับพอมีควรู้อยู่บ้างเคยซื้อหนังสือ phpbb มาดู แต่ได้ข้อมูลมาว่า ในหนังสือที่ผมได้มามันเป็นของเวอร์ชั่น 2 ที่มันจะโดนโจมตีได้ง่าย เลยจะหันมาลองเล่น SMF board ครับ เลยอยากทราบว่า

1. SMF มีความซับซ้อนมากมั๊ยครับ
2. ผมต้องการมีห้องแค่ 3-5 ห้องเองครับ
3. ผมจะหาหนังสือขั้นตอนการใช้งานได้มั๊ยครับ รึต้องหาอ่านเอาในเน็ตครับ
4. ผมทำเว็บเป็นแต่ไม่เก่งมากครับ รู้แค่ html จากที่เคยๆลองเล่น phpbb มาบ้าง การติดตั้งมันคงคล้ายๆกันใช่มั๊ยครับ
5. chmod 777 น่ออะไรผมไม่รู้ แบบนี้ผมจะสามารถติดตั้ง-ใช้งานเว็บบอร์ดได้มั๊ยครับ
6. download smf บอร์ดแบบที่มีภาษาไทยได้จากที่ไหนครับ

ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่นะครับ มีความตั้งใจอยากทราบข้อมูลครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/06/09, 01:58:30 โดย artbum »