ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมติดตั้ง SMF ไม่ผ่านครับไม่ณุ้วาจะใส่อะไรเพราะใส่อะไรก็ไปไม่ได้เลย  (อ่าน 2761 ครั้ง)

ต้น

• บุคคลทั่วไป
ขึ้นว่า Unable to connect to FTP server with this combination of details.
Ftp ผมก็ลองเชื่อมต่อนะครับก้ได้
ผมอ่านหลายกะทู้แล้วตอบกันไม่กระจ่างเลยครับเลยมาถามอีก
ช่วยสอนที่นะครับบ

เซิร์ฟเวอร์   <------เอามาจากไหนครับ(ขอตัวอย่างครับ)

ชื่อผู้ใช้งาน:  <-------เอามาจากไหนครับ(ขอตัวอย่างครับ)

ชื่อผู้ใช้งาน:  <-------เอามาจากไหนครับ(ขอตัวอย่างครับ)

พาทไดเรคทอรี่ที่ติดตั้ง  <------เอามาจากไหนครับ(ขอตัวอย่างครับ)

ช่วยสอนทีนะครับงงหลายวันแล้ว
ขอบคุนมากๆนะครับทีมาสอน

ออฟไลน์ xcariber

• *
อะข้อมูลเอามาจากข้อมูล Host ไงครับ ถ้าเช่าของเขา ก็จะได้ข้อมูลมา

Server: localhost ---> ค่า default ครับ
Database User : username ----> ชื่อผู้ใช้งานระบบฐานข้อมูล MySQL
Password : password ---------> รหัสผ่านของฐานข้อมูล
Path : --------- > ที่เก็บไฟล์ครับปกติมันจะเจอเองถ้าใช่แล้วไม่ต้องเปลี่ยนครับ

อาย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ...เมื่อก่อนเคยติดตั้งแล้วก็ทำได้

พอดีจะติดตั้งเว็บบอร์ดเพิ่ม  ใครรู้ช่วยหน่อยนะคะ

ครั้งก่อนไม่ได้ใส่ localhost นะคะ  รู้สึกว่าจะใส่เป็นชื่อเว็บเลยอ่ะค่ะ

มารอบนี้ลองมาหลายอันแล้ว  ไม่ได้เลย

สองสามวันนี้มาลองทำก็เป็นเหมือนคุณต้นเลยค่ะ

อาย

ของอายไม่ผ่านตั้งแต่ step แรกเลยอ่ะค่ะ

ใส่ข้อมูลไปก็ขึ้นว่า
The installer was unable to access the "smf" database. With some hosts, you have to create the database in your administration panel before SMF can use it. Some also add prefixes - like your username - to your database names.

บางครั้งเข้าลิงค์ ...myweb.com/smf  ก็ขึ้น
Connection Problems
Sorry, SMF was unable to connect to the database. This may be caused by the server being busy. Please try again later.

ถ้าเราไม่ใส่ localhost ต้องใส่ชื่อเว็บยังงัยเหรอคะ