ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: โพสต์รูปที่มีขนาดกว้างกว่าหน้าจอ แล้วหน้าจอแสดงผลรูปไม่เต็มค่ะ  (อ่าน 4166 ครั้ง)

ออฟไลน์ loognok

• *
ตามรูปเลยค่ะ
หน้าจอไม่แสดงผลรูปแบบเต็มๆอ่ะค่ะ
scroll bar ก็ไม่ขึ้นมาให้อ่ะค่ะ

ส่วนฝั่งซ้ายด้านที่แสดงรูปประจำตัว (avatar)
จะเห็นว่ามีรูปแสดงตำแหน่งอยู่ด้วยอ่ะค่ะ (ที่เป็นก้านสีๆแล้วมีตัวตุ๊กตาอยู่ข้างบนอ่ะค่ะ
อันนี้ก็เป็นปัญหาเดียวกันคือ...
หน้าจอแสดงผลไม่เต็มความกว้างของรูป

เราจะแก้ไขยังไงได้บ้างคะ
ให้หน้าจอมี scroll bar ขึ้นถ้ารูปที่โพสต์มันกว้างกว่าหน้าจอ

และก็..
อยากให้ระบบปรับขนาดความกว้างของการแสดงผลให้มีขนาดที่พอดีกับรูปประจำตำแหน่งน่ะค่ะ

ใช้คำศัพท์ไม่ค่อยเป็นนะคะ
ไม่ทราบว่าจะเข้าใจที่ถามรึเปล่า
มือใหม่สุดๆเลยค่ะ
ต้องขอโทษด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ