ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ManageMembergroups.php มีปัญหาถ้าเพิ่มกลุ่มสมาชิคใหม่  (อ่าน 7086 ครั้ง)

วรงค์

• บุคคลทั่วไป
ไม่ทราบว่ามีใครลองแล้วรึยังนะครับ
หลังจากที่โหลด SMF 1.1Rc2 ภาษาไทยที่โหลดจากเวบนี้ เมื่อลองเข้าเพิ่มกลุ่มสมาชิกดูปรากฏว่ามีข้อผิดพลาดขึ้นดังนี้

ลิงค์ http://www.ensave.mahidol.ac.th/im6/index.php?action=membergroups;sa=add
สิ่งที่ได้
You have an error in your SQL syntax near ' '')' at line 4
File: /srv/www/htdocs/im6/Sources/ManageMembergroups.php
Line: 264

สคริปต์ที่คัดมาจากไฟล์ชื่อ ManageMembergroups.php ใน Sources นะครับ
VALUES ($ID_GROUP, SUBSTRING('$_POST[group_name], 1, 80)', " . ($postCountBasedGroup ? (int) $_POST['min_posts'] : '-1') . ", '1#star.gif', '')", __FILE__, __LINE__);

มีผิดนิดเดียวตรงที่
...SUBSTRING('$_POST[group_name], 1, 80)'...
ให้แก้เป็น
...SUBSTRING('$_POST[group_name]', 1, 80)
แล้วก็จะเล่นได้นะครับ

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
ขอบคุณมากคับผม  ;)

ออฟไลน์ Naveenhome

• *
    • Agilemania

ออฟไลน์ siridave

• *
หลังจากที่โหลด SMF 1.1Rc2 ภาษาไทยที่โหลดจากเวบนี้ เมื่อลองเข้าเพิ่มกลุ่มสมาชิกดูปรากฏว่ามีข้อผิดพลาดข่าวกีฬา

ออฟไลน์ starvegas

• *