ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะลงเว็บบอร์ดในเว็บไซด์ของตัวเอง เป็นครั้งแรก รบกวนแนะนำหน่อย  (อ่าน 4208 ครั้ง)

ออฟไลน์ atom-991

• *
ตอนนี้ได้โหลด SMF 1.1.8 จากเว็บมาแล้ว และโหลดภาษไทย ซึ่งมีทั้ง  utf-8 กับ tis620 ซึ่งไม่รู้ต้องใช้ตัวไหนค่ะ
ภาษาไทยนี่เรา copy ทับลงไป ก่อนอัพโหลดได้เลยไหมคะ หรือว่ามีที่ไหนให้โหลดพร้อมภาษาไทย แบบว่าพร้อมเอาไปอัพโหลดได้ทันทีไหมคะ

ถ้าอัพโหลดเสร็จแล้วจะทำลิงค์จากหน้า home ของ web มายัง เว็บบอร์ดที่ลงใหม่ยังไงคะ

ขอโทษล่วงหน้านะคะ ที่ถามคำถามโง่ๆ แบบว่าไม่รู้จิงๆ แต่อยากจะลองทำเองค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
โหลดมาเพียง ไฟล์ install  กับ utf8  แล้วลากเม้าทั้งสองไฟล์แตกไฟล์พร้อมกันเลยครับ

ไม่ต้องไปคิดมากอะไร  ไฟล์ภาษามันจะไปอยู่ในที่ของมันเอง

ออฟไลน์ atom-991

• *
ทำได้แล้ว ขอบคุณมากค่ะ แต่ตอนนี้มีปัญหาอื่นตามมา เลยตามไปหาความรู้และสอบถามในเว็บของคุณแล้วค่ะ