ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Host Free ของ Awardspace ผู้รู้ดูหน่อย  (อ่าน 10832 ครั้ง)

yacoolsa

• บุคคลทั่วไป
คือผมทำทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ เหลือแต่ตรง phpmyadmin บน โฮสน่ะครับที่ผมเข้าไม่ได้
มันติดตรงที่ ถาม User กับ Passs นี่ล่ะครับ  ซึ่งผมใส่ทุกอย่างจนไม่มีไรให้ใส่แล้ว  ไม่ถูกซะที
ไม่รู้หาจากไหนอ่ะครับ ใครเคยใช้ช่วยหน่อยครับ Add Mail มาคุยกะผมสักนิดก็ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ
[email protected]

ออฟไลน์ LvBeginner

• *
    • MeeWebFree
จะต้องเข้าที่เว็บเพื่อล้อกอินเข้าไปสร้าง DB ก่อนครับ

โดยที่เราจะได้ DB มา แล้วสร้าง User ด้วย(ถ้าจำไม่ผิด)

แล้วอีกอย่างคือมันไม่ได้รันบน localhost นะครับ

ดูดีๆว่ามันรันที่ใหน
      ---==   สังคมอินเตอร์เน็ตเจริญขึ้นทุกๆวัน  แล้วจิตใจคนเราล่ะ   เจริญตามไปด้วยรึเปล่า   ^v^   ^O^==---

ทำWebให้ฟรีๆ!!! ที่นี่ที่เดียว www.meewebfree.com ทำให้ด้วยใจ ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน

thaisolo

ลองอ่านดูที่นี่ครับ

http://thaisolo.awardspace.com/board/index.php?topic=5.0   

ออฟไลน์ Dekdoy

• *
มีปัญหาคือ FTP คอนเน็ก awardspace ไม่ได้ค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร แต่สงสัยว่าจะเซ็ตอะไรผิดหรือเปล่า ?

ตามความเข้าใจนะค่ะ

สมมุติว่า username ตอน login เว็บawardspace คือ AAAA  และpassword คือ 1234

พอlogin เข้าไปก็เจอ คอนโทรลพาเนล นะค่ะ
เข้าไปสร้าง subdomain คือ AAAA.awardspace.com

และก็เข้าไปเซ็ตใน FTP manager
FTP   username  คือ AAAA_girl
FTP    password  คือ 1234
path  /home/www/AAAA.awardspace.com

ที่นี้มาถึงปัญหาล่ะค่ะ
พอจะอัพโหลด ก็ใช้cuteFTP  (จริงๆลองอีกหลายตัวแต่ก็ติดต่อเว็บไม่ได้ค่ะ) แต่สงสัยว่าจะใส่ข้อมูลในแต่ล่ะช่องยังไงค่ะ
ช่อง Address :
ช่อง username :
ช่อง password :

**** ลองใส่หลายแบบ แต่ก็ไม่ได้ เช่น
Address : AAAA.awardspace.com
username : AAAA
password : 1234

หรือ
username : AAAA_girl

และอีก2-3แบบ เท่าที่คิดออก ก็ยังไม่ได้อยู่ดี รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ  :'(

thaisolo

มีปัญหาคือ FTP คอนเน็ก awardspace ไม่ได้ค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร แต่สงสัยว่าจะเซ็ตอะไรผิดหรือเปล่า ?

ตามความเข้าใจนะค่ะ

สมมุติว่า username ตอน login เว็บawardspace คือ AAAA  และpassword คือ 1234

พอlogin เข้าไปก็เจอ คอนโทรลพาเนล นะค่ะ
เข้าไปสร้าง subdomain คือ AAAA.awardspace.com

และก็เข้าไปเซ็ตใน FTP manager
FTP   username  คือ AAAA_girl
FTP    password  คือ 1234
path  /home/www/AAAA.awardspace.com

ที่นี้มาถึงปัญหาล่ะค่ะ
พอจะอัพโหลด ก็ใช้cuteFTP  (จริงๆลองอีกหลายตัวแต่ก็ติดต่อเว็บไม่ได้ค่ะ) แต่สงสัยว่าจะใส่ข้อมูลในแต่ล่ะช่องยังไงค่ะ
ช่อง Address :
ช่อง username :
ช่อง password :

**** ลองใส่หลายแบบ แต่ก็ไม่ได้ เช่น
username : AAAA

หรือ
username : AAAA_girl

และอีก2-3แบบ เท่าที่คิดออก ก็ยังไม่ได้อยู่ดี รบกวนช่วยด้วยนะค่ะ  :'(

ผมตอบไว้แล้วน่ะครับที่หน้านี้

http://thaisolo.awardspace.com/board/index.php?topic=5.15

;D ;D ;D