ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการสร้าง mod ครับ  (อ่าน 6334 ครั้ง)

ออฟไลน์ dumber

• *
ใครพอแนะนำได้บ้าง

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
Re: อยากทราบวิธีการสร้าง mod ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/01/09, 11:29:31 »
การลง Mod มีสองวิธี

๑. การลง Mod ด้วย Packages  นั้นไม่ยากครับ  ทำความเข้าใจนิดหน่อยก็ใช้ได้ 

ข้อเสีย  ง่ายเกินไปเลยไม่รู้ว่าโค๊ดที่ลงนั้นอยู่ส่วนใดของไฟล์

๒. ลงโดยการ copy โค๊ดไปวางในไฟล์เอง

ข้อดี  เราจะรู้ได้ว่าโค๊ดนั้นอยู่ส่วนใด และศึกษาโค๊ดไปในตัว

มันมีมากมายครับกับการลง Mod  ก็อยากแนะนำอ่านบทความศึกษาเอาเอง

ที่นี่ครับยินดีต้อนรับสายพันธ์ SMF. คลับโยธาท้องถิ่น

ออฟไลน์ dumber

• *
Re: อยากทราบวิธีการสร้าง mod ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/01/09, 11:45:42 »
ขอบคุณครับ  :)
แต่อยากทราบวิธีการสร้างน่ะครับ ไม่ใช่วิธีการติดตั้ง
เช่น มาตรฐาน ข้อกำหนด เงื่อนไข วิธีการ ต่างๆ น่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/02/09, 16:45:07 »
โอ้ว...จะสร้างเลยเหรอท่าน  งั้นคงต้องศึกษาที่ฝรั่งมัง  เพราะผมก็ไม่เป็น  ใช้ของเขาอยู่