ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: แนบไฟล์ที่ใหญ่เกิน 2 MB ไม่ได้  (อ่าน 2824 ครั้ง)

ออฟไลน์ ZaiZai

• *
ผมลองสังเกตดูว่า ไม่ว่าจะเป็นไฟล์ประเภทใดก็ตามที่มีขนาดใหญ่เกินกว่า 2 MB จะอัพไฟล์ไม่ได้เลยครับ ทั้ง ๆ ที่ผมก็เข้าไปแก้ตรง : ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ แล้ว
ผมใช้ smf 1.1 เหมือนกันครับ เป็นเครื่อง server เอง ไม่ทราบว่าผมต้องแก้ไขโค้ดตรงส่วนใดอีกหรือเปล่า ช่วยไขปัญหาให้ผมที...ช่วยด้วยครับ...

ออฟไลน์ TodRacing

• ความรู้ผมมันน้อยทำได้เท่านี้ก็บุญแล้วอ่ะคับ
  • Full Member
  • - www.pickupclub.net -
    • www.pickupclub.net
Re: แนบไฟล์ที่ใหญ่เกิน 2 MB ไม่ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/04/06, 21:02:13 »
ทำเครื่อง เป็น server เอง เหมือนกันคับ ยังไง add msn มาคุยกันได้คับ [email protected]

แก้ไขเบื้องต้น ให้ ไป แก้ใน php.ini อ่ะคับ แล้วแก้ตรง upload จาก 2M เป็นอื่นๆตามต้องการ อ่ะคับ