SMF Development > SMF Coding Discussion

ช่วยสอนผม ติดตั้ง mod หน่อยครับ

(1/6) > >>

FruitCake:
mod แต่ละตัว ติดตั้ง คล้ายๆ กันปะครับ

Quick Upload

Ultimate Shoutbox

Googlebot & Spiders

smf mod for 123flash chat 4.6.0

ใครติดตั้ง ตัวไหน เป็นบ้าง ช่วย สอนหน่อยนะครับ ผม ไม่รู้แนวทางเลยอ่า

??? ??? ??? ??? ???

viewlotus:
เวลาที่จะติดั้ง mod  นะถ้าคุณใช้  smf  อันล่าสุดนะมันไม่ค่อยมี mod  ที่ออกมารองรับและติดตั้งได้สมบูรณ์ 100%  ครับ
ต้องมีการแก้ code  อยู่บ้างครับ ซึ่งอาจต้องมีความรู้เรื่อง  php  บ้างเล็กน้อยครับ

แต่การติดตั้ง แบบธรรมดาแบบนี้นะครับ  คุณก็ไปดาวน์โหลด มด ที่คุณต้องการจะลง (จริง ๆ แล้วบางทีก็เลือกได้ตอนติดตั้งแบบออนไลน์เลยก็ได้)
คุณไม่ต้องไปขยายหรือคลาย ซิปมันนะ ให้เป็นเป็นไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเลย

จากนั้นคุณเข้าไปที่ แอดมิน ของ เว็บบอร์ดนะครับ จากนั้นไปที่ ศูนย์จัดการแพ็คเกจ ------->Download Packages ------->อัพโหลดแพ็คเกจ --------> จากนั้นคุณก็ไป บาวส์ มด ที่คุณต้องการ  แล้วก็กดปุ่มอับโหลด ไปเลยครับ

จากนั้นมันจะบอกคุณว่า   แพ็คเกจถูกดาวน์โหลดเสร็จสิ้น
คุณก็คลิกที่ปุ่ม [ บันทึก Mod ]  ทางด้านขวาจ้า
จากนั้นมันก็จะทำการติดตั้งให้คุณ พร้อมกันแสดงรายละเอียดออกมาว่าติดตั้งทำอาไรไปบ้างครับ
คุณก็คลิกที่ปุ่ม ติดตั้งเดี๋ยวนี้

จากนั้นมันก็บอกว่า  ติดตั้งแพ็คเกจเสร็จแล้ว

เท่านี้แหละการติดตั้ง  ติดตั้งนะมันไม่ยาก แต่ติดตั้งเสร็จแล้ว มันใช้ได้หรือป่าว นั้นนะสำคัญกว่าครับ
รายละเอียดและการใช้งานของ มด ที่ติดตั้งก็ไม่เหมือนกัน ต้องเข้าไปอ่านและค้นหาในกระทู้ของ มด ตัวนั้น ๆ ครับ แต่หากมีปัญหาอะไร ก็โพสมาครับ เราจะได้มั่ว ๆ ช่วยกันครับ 

ทำไงได้เราไม่ได้เก่ง ไม่ได้เซียนอะไร ต้องช่วย ๆ กันลองผิดลองถูกครับ

FruitCake:
ติดตั้งไม่ได้สักตัวเลยครับ มันบอกว่า

เกิดข้อผิดพลาด!

--- โค้ด: ---2: fopen(): SAFE MODE Restriction in effect. The script whose uid is 8604 is not allowed to access /home/hosting/fruitcak3/public_html/forums/Packages/temp owned by uid 33
ไฟล์: /home/hosting/fruitcak3/public_html/forums/Sources/Subs-Package.php
บรรทัด: 1476
--- ปิดโค้ด ---

FruitCake:
ใครก็ได้มาช่วยผมทีครับ  :( :(

FruitCake:
ง่า  มาช่วยผมหน่อยซิครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ไปที่เวอร์ชันเต็ม