ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีย่ายโฮสส์หน่อยครับ  (อ่าน 2659 ครั้ง)

nay0

• บุคคลทั่วไป
คือผมจะย้ายโฮสต์จากที่เดิมมาที่ใหม่นะครับแต่ต้องการฐานข้อมูลและรายชื่อสมาชิกเดิมจะทำยังไงบ้างครับ ::)

ออฟไลน์ taiwin

• *
ขอด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

down load แล้ว up load แล้วแต่ยังไม่กล้าเปิด กลัวไม่ work อะครับ

ขอบคุณครับ
ไทวิญฯ

ออฟไลน์ takzido

• *
มีวิธีที่ผมเคยทำและจะแนะนำอยู่สองกรณีนะครับ

กรณีที่ 1 คุณโมดิฟายโค้ดแล้ว
แนะนำให้ก๊อปมาทั้งเว็บเลยครับ ส่วนตัว database ก็ให้ใช้ phpmysql ทำการ export ออกมาครับ แล้วก็นำมา import เข้าโฮสใหม่
จากนั้นก็ทำการเซทติ้งค่า theme ต่างๆให้ตรงกับ โฮสใหม่ ส่วนมากจะมีปัญหาเรื่อง path เพราะแต่ละเจ้า  ก็เก็บ path ไม่เหมือนกันน่ะครับ

กรณีที่ 2 ไม่มีการโมดิฟายโค้ดอะไรเลย
ก็เอาโปรแกรมมา install ใหม่ แล้วก็ใช้ phpmysql ทำการ export ออกมาครับ แล้วก็นำมา import เข้าโฮสใหม่
แล้วก็มาดูตรงคอนฟิกว่าตรงกันไหมถ้าไม่ตรงก็แก้ซะ เหมือนวิธีแรกแหละครับ

ตัวโปรแกรม smf นี่ผู้เขียนทำไว้ดีมากครับ ถ้ามี err เรื่อง path หรือตัวแปรต่างๆ จะแสดงเป็นกรอบแดงๆ ขึ้นมากลางจอเลยครับ
ทำให้สะดวกและง่ายต่อการแก้ไขมากๆครับ ยังไงลองทำกันดูนะครับ มีปัญหา ก็ลองมาคุยกับผมได้นะครับ
msn :: [email protected]

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ taiwin

• *
ขอบคุณ คุณ takzido และ คุณ TinaCat มากเลยครับ จะลองดูนะครับ แล้วติดขัดอะไรจะมาปรึกษาใหม่นะครับ

ไทวิญฯ (www.pasfc2006.com)