ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกฎหมายเว็บ  (อ่าน 5457 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuth09

• *
ถามเรื่องกฎหมายเว็บ
« เมื่อ: 4/10/08, 11:39:27 »
ถ้าเราจะทำเว็บแบบมีโปรแกรมคอมให้โหลด จากที่เราไปโหลดมาจากเว็บอื่น จะผิดกฎหมายไหมครับท่านผู้รู้ช่วยตอบที กำลังจะทำเว็บแบบนี้อยู่พอดีครับ

ออฟไลน์ Cyber-X

• *
Re: ถามเรื่องกฎหมายเว็บ
« ตอบ #1 เมื่อ: 6/11/08, 20:47:50 »
แล้วแต่ว่าโปรแกรมนั้นๆมันผิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ ถ้าผิดแล้วเรายังเผยแพร่ทั้งๆที่รู้ว่าผิด เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์ทางอ้อม โดยเผยแพร่ต่อสาธารณชน ทั้งจำทั้งปรับแน่นอน 100% เดี๋ยวพวกเวบบอร์ดแจกโปรแกรมดังๆหลายที่รับรองว่าโดนปรับหลายสิบล้านแน่นอนครับ นอนในคุกอีกหลายปีเลย ขอเตือนนะครับ ว่าอย่าทำเด็ดขาด เชื่อผมเถอะ ผมเป็นนักศึกษาครับ ไม่หลอกประชาชนแน่นอนครับ

Cyber-X

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 6/11/08, 21:46:52 »
โปรแกรม ฟรีแวร์ต่างๆมีเยอะแยะครับถ้ายังไม่แน่ใจลองศึกษาจากเว็บที่ดังๆแล้วมีดาวน์โหลดโปรแกรม ก็ได้ครับง่ายดี
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง

ออฟไลน์ DoZenz

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/11/08, 05:06:02 »
ดแฟดก
test

ออฟไลน์ DoZenz

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/11/08, 05:07:04 »
test
test

ออฟไลน์ pizad_sura

• *
    • zayyes.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 8/01/09, 18:49:04 »
โปรแกรม ฟรีแวร์ต่างๆมีเยอะแยะครับถ้ายังไม่แน่ใจลองศึกษาจากเว็บที่ดังๆแล้วมีดาวน์โหลดโปรแกรม ก็ได้ครับง่ายดี
ถูกต้องแล้วครับ คอนเฟิร์มอีกที