ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับบอร์ดพังครับ  (อ่าน 3529 ครั้ง)

ออฟไลน์ neenow

• *
เผอิญว่าตอนแรกผมลงเบอร์ด smf กำลังหัดปรับแต่ง  แต่ว่าแต่งไปแต่งมามันวุ่นวายไปหมด
ผมก็เลยลบตัวเก่าออกแล้วคิดว่าจะลงใหม่  แต่ว่าตอนลงใหม่  มันกับลงไม่ได้ครับ  ลงทีไรมันกับ
ย้อนกลับมาเว็บตัวเก่าที่ติดตั้งตัวก่อนอะครับ  แล้วก็ไฟล์อะไรเข้าไม่ได้เลยครับ  คล้ายๆกับว่ามันพังเลยอะครับ

กุ้มใจมาก....................   วอนพี่ๆช่วยผมที

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
Re: ช่วยด้วยครับบอร์ดพังครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/12/08, 10:35:44 »
เผอิญว่าตอนแรกผมลงเบอร์ด smf กำลังหัดปรับแต่ง  แต่ว่าแต่งไปแต่งมามันวุ่นวายไปหมด
ผมก็เลยลบตัวเก่าออกแล้วคิดว่าจะลงใหม่  แต่ว่าตอนลงใหม่  มันกับลงไม่ได้ครับ  ลงทีไรมันกับ
ย้อนกลับมาเว็บตัวเก่าที่ติดตั้งตัวก่อนอะครับ  แล้วก็ไฟล์อะไรเข้าไม่ได้เลยครับ  คล้ายๆกับว่ามันพังเลยอะครั

ถูกต้องครับที่กลับมาของเดิมเพราะว่าฐานข้อมูลคุณอันเดิม

แนะนำลองสร้างฐานข้อมูลใหม่  แต่  หากสร้างฐานข้อมูลใหม่  กระทู้ต่างๆที่เคยโพส  จะหายไปในพริบตา

มีสองทางคุณเลือก 

1. อัปสคริปลงไปใหม่แต่ใช้ฐานข้อมูลเดิม  เพียงนำไฟล์  Settings.php , Settings_bak.php  เอามาเก็บไว้ที่เครื่องก่อนพออัปเสร็จนำไฟล์สองตัวนี้โยนใส่ไป  นั่นคือฐานข้อมูลเดิม (งงไหม...)

2. สร้างบอร์ดใหม่  :o กระทู้หายหมดอะไรๆหายไปหมด  เริ่มนับ 1 ใหม่ (ดีไหม...)

น่าจะมีสองทางเลือก  ถ้าแก้ไขแบบอื่นน่าจะสับสน

ออฟไลน์ neenow

• *
« ตอบ #2 เมื่อ: 31/12/08, 14:17:32 »
พอผมลงใหม่มันก็ขึ้นอันเดิมนั้นแหละครับ

นับหนึ่งใหม่ไม่เป็นไรครับ  ขอแต่ว่าติดตั้งได้ครับ 
ช่วยๆผมด้วยนะครับพี่ 
[email protected] 

ขอบพระคุณพี่มาก

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
« ตอบ #3 เมื่อ: 1/01/09, 11:17:03 »
แล้วตกลงว่าลงให่ในฐานข้อมูลเดิม  หรืออย่างไร

วางลิ้งไว้หน่อยครับ  จะตามไป