ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: แนบไฟล์ในกระทู้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 19031 ครั้ง)

เจ้าโต

• บุคคลทั่วไป
จะแนบรูปเข้าไปในกระทู้ครับ ขนาดไม่เกิน ชนิดไล์ตรงทุกอย่าง
เคยแนบได้มาก่อน (SMF1.0.5) เพิ่งเป็นได้เมื่อไม่นานมานี้ ไม่แน่ใจวันที่เป็น
ตอนนี้อัพเกระเป็น 1.0.6 แล้วก็ยังแนบไฟล์ไม่ได้ครับ  มันจะขึ้นเตือนมาแบบนี้แหละครับ

อ้างถึง
เกิดข้อผิดพลาด!
ไม่สามารถเขียนไฟล์ลงในไดเรคทอรี่สำหรับไฟล์แนบได้ ไฟล์แนบหรือรูปส่วนตัวของคุณไม่ได้ถูกบันทึกไว้

วิธีแก้ทำยังไงครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ  :-[

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
Re: แนบไฟล์ในกระทู้ไม่ได้ครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/02/06, 16:19:56 »

CHMOD โฟลเดอร์ attachments เป็น 777 หรือยังคะ??

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

เจ้าโต

« ตอบ #2 เมื่อ: 17/02/06, 18:34:45 »
CHMOD เป็น 777 แล้วหายครับ เป็นปกติแล้วครับ ขอบคุณมากๆ :-*

แต่มีเรื่องสงสัยอยู่อีก คือว่าอยู่ๆมันCHMODตัวเอง เป็น755 ได้ด้วยเหรอครับ
คือช่วงนี้ผมไม่ได้เข้าไปยุ่งเกี่ยวในส่วนนี้เลย (ก่อนที่จะอัพเดทเป็น 1.0.6)
แล้วอยู่มันก็แนบรูปไม่ได้ขึ้นมา ก็เลยสงสัยน่ะครับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
« ตอบ #3 เมื่อ: 17/02/06, 19:22:25 »

อาจจะเป็นเพราะตอนอัพเดทน่ะค่ะที่ทำให้มีปัญหา
ระบบ Update อาจจะไปแก้ให้เป็น 755  เลยทำให้แนบไฟล์ไม่ได้น่ะค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

seabuff

« ตอบ #4 เมื่อ: 29/05/06, 16:00:12 »
ผมก็เป็นครับ เคยแนบไฟล์ได้อยู่ แต่ตอนนี้แนบไม่ได้
ส่วนที่ว่า CHMOD โฟลเดอร์ attachments เป็น 777 หรือยังคะ??
ทำยังไงครับ  แบบว่ามือใหม่มาก ๆ ครับ
ช่วยหน่อยนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ jakkrit13

• *
« ตอบ #5 เมื่อ: 2/06/06, 22:39:56 »
ของผมแก้เป็น777แล้วก็ยังอับไม่ได้อยู่ดีทำไงดีครับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
« ตอบ #6 เมื่อ: 3/06/06, 02:47:24 »
ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ
ไดเรคทอรี่ไฟล์แนบ: ให้ลองใส่ ./attachments

ออฟไลน์ trigger

• No matter what
  • *
« ตอบ #7 เมื่อ: 26/07/06, 14:46:20 »
เปิด GD Mod ใน php.ini
-->restart web server  :o

ออฟไลน์ DIY

• *
« ตอบ #8 เมื่อ: 21/11/09, 10:18:01 »
ผมก็ลองแก้สิทธิเป็น 777 ใน attachments แล้วแต่ก็ไม่ได้เหมือนกัน หรือว่าเป็นการกำหนดสิทธิของ admin หรือเปล่า

ออฟไลน์ DIY

• *
« ตอบ #9 เมื่อ: 21/11/09, 10:20:34 »
ผมก็ลองแก้สิทธิเป็น 777 ใน attachments แล้วแต่ก็ไม่ได้เหมือนกัน หรือว่าเป็นการกำหนดสิทธิของ admin หรือเปล่า

แต่ web นี้แนบไฟล์ได้(ภาพที่ทดสอบเป็นรูปตา ก็ขึ้นนี่)แต่ของผมไม่ขึ้น ???

ออฟไลน์ emmausa

• *
« ตอบ #10 เมื่อ: 6/05/23, 14:03:05 »
เป็นไปได้ว่าระบบปิดกั้นความสามารถในการแนบรูปภาพในโพสต์ของคุณ ดังนั้นคุณจึงไม่สามารถโพสต์รูปภาพได้. wordle