ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: Youtube ยังเป็นแหล่งรายได้ชั้นดีอยู่หรือไม่  (อ่าน 1732 ครั้ง)

ออฟไลน์ soodgame

• *

ขอบอกก่อนนะครับรายได้จาก Youtube จะมาจาก google ad (โฆษณาก่อนคลิปเล่นประมาณ 5 วินาที) นั่นแหละที่พวกคุณๆดูกันผ่านๆ แล้วก็กดข้ามแบบไม่สนใจใยดี นั่นคือ 1 ในหัวใจหลักของรายได้ Youtube เลยนะครับ จะเล่าช่วงแรกก่อนละกันครับ ผมได้ลงมือทำคลิปแล้วก็ไม่เป็นอย่างที่หวัง วันแรกมีคนมาดู 30 คน ผมก็แบบเสียใจหน่อยๆ แต่จะทำไงได้เพิ่งเป็นคลิปแรกหวังไว้ซะสูงเชียว 5555555 แต่เมื่อเวลาผ่านไป ไม่รู้ว่าโชคดี หรือ ฟลุ๊คนะครับ ยอดวิวของมันขึ้นเรื่อยๆ จาก 30 เป็น 1 พันภายในอาทิตย์นึง จาก 1พัน เป็น 2 หมื่นภายใน1เดือน จนสุดท้าย คลิปแรกของผมก็แตะ 1 ล้านวิว!! ภายในเวลา 3 เดือน ผมดีใจมาก นอนกลิ้งไปมาบนเตียงทั้งคืน นอนแทบจะไม่หลับก็ว่าได้

ทำช่อง Youtube ได้เงินเท่าไรรายได้