ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ ใช้งาน FTP ไม่ได้ Connect ไปที่ Server ไม่ได้ครับ  (อ่าน 5236 ครั้ง)

ออฟไลน์ topgme

• *
วอนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมอัพ SMF ไปไว้ที่  000webhost.com ติดตั้งได้แล้ว ปรับแต่งนิดหน่อย  พอวันหลังจะใช้งาน FTP เพื่อ Up Load ไฟล์ไปไว้ที่เซิร์พเวอร์  ปรากฏว่า เชื่อมต่อไม่ได้ครับ ขึ้นแบบนี้ทุกทีเลย  ใช้โปรแกรม Cute ก็ไม่ได้ SmartFTP ก็ไม่ได้

ใครพอจะบอกได้บ้างครับ ต้องแก้ไขอย่างไร

ออฟไลน์ An_ant

• Jr. Member
  • **
http://www.thaifreebox.com
ลองไปดูครับ ของไทย
เมื่อวานผมติดตั้งบอร์ดดิสให้เว็บหนึ่ง คุณภาพตอนนี้ยังรับได้

ออฟไลน์ stow

• *
ครับสำหรับเว็บโฮสฟรีของที่นั้น 000webhost.com มีการกำหนดสิทธิการใช้งานครับ

เมื่อไหร่ที่คุณได้ Creat PHP&My SQL เว็บนี้จะเริ่มให้คุณทดลองใช้ประมาณ 3 วัน หรือ มากกว่านิดๆ จากนั้นทาง Host ก็จะปิด เพื่อให้คุณ Active User คือ ให้คุณจ่ายค่า Host ครับ

ผมเอามาจากประสบการ์ณนะครับ คือ เคยใช้อยู่ พอใช้ไป 3 วันถูกปิด ทันที จนทำให้ผมต้องทำบอร์ดใหม่

อีกอย่าง Host นี้ MySQL มีปัญหาบ่อยนะครับ

แต่ถ้าใช้ทำเว็บ html ธรรมดาๆ รับรองใช้ได้ฟรีตลอดครับ