ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: Upgrade SMF 1.0.9. ยังไงอะครับ  (อ่าน 3156 ครั้ง)

ออฟไลน์ wizardry

• *
Upgrade SMF 1.0.9. ยังไงอะครับ
« เมื่อ: 9/12/08, 08:44:13 »
พอดีไปสมัครเว็บฟรีที่ใช้ PHP ได้อะครับ

อยากรู้วิธีการ  Upgrade เวอร์ชั่นอะครับ

เพราะที่เว็บมีมาให้เป็นเวอร์ชั่น SMF 1.0.9.

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
Re: Upgrade SMF 1.0.9. ยังไงอะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 9/12/08, 15:30:12 »
เอาแบบสคริปเป็นปัจจุบันเลย 1.1.7

ก่อนอื่นเข้าไปปิดการใช้งานบอร์ก่อน โดยใช้คำสั่ง  ค่าต่างๆของระบบ > เข้าโหมดบำรุงรักษา?

จากนั้นนำสคริป SMF. 1.1.7 เตรียมพร้อมไว้โดยไม่ต้องนำไฟล์ดังนี้มา Settings.php , Settings_bak.php

โยนสคริปตัวใหม่ใส่ลงไปในไดเร็กบอร์ดจนเสร็จเรียบร้อย  จากนั้นก็ CH mod 777 ตามเดิม

เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อย  ได้เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดด้วย  แล้วฐานข้อมูลเดิมก็ยังอยู่  ข้อมูลก็ไม่หาย

ออฟไลน์ wizardry

• *
Re: Upgrade SMF 1.0.9. ยังไงอะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/12/08, 22:21:41 »
เอาแบบสคริปเป็นปัจจุบันเลย 1.1.7

ก่อนอื่นเข้าไปปิดการใช้งานบอร์ก่อน โดยใช้คำสั่ง  ค่าต่างๆของระบบ > เข้าโหมดบำรุงรักษา?

จากนั้นนำสคริป SMF. 1.1.7 เตรียมพร้อมไว้โดยไม่ต้องนำไฟล์ดังนี้มา Settings.php , Settings_bak.php

โยนสคริปตัวใหม่ใส่ลงไปในไดเร็กบอร์ดจนเสร็จเรียบร้อย  จากนั้นก็ CH mod 777 ตามเดิม

เท่านี้ก็เสร็จเรียบร้อย  ได้เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดด้วย  แล้วฐานข้อมูลเดิมก็ยังอยู่  ข้อมูลก็ไม่หาย

คือ ผมไม่มีความรู้พื้นฐานเรื่อง SMF เลยอะครับ

แล้วเว็บที่ทำเว็บบอร์ดมันเป็นภาษาอังกฤษ ทั้งเว็บเลยอะครับ

ออฟไลน์ Angelnonie

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 5/01/09, 08:54:38 »
เช่นกันคะ ช่วยอธิบายระเอียดหน่อยคะ
ขอบคุณคะ