ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำทีครับ เรื่อง SMF  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออฟไลน์ gungsakab

• *
แนะนำทีครับ เรื่อง SMF
« เมื่อ: 27/11/08, 18:59:39 »
คือตอนนี้ผมอยากทำ webboard อะครับ และก็ลองอยากใช้ของ SMF ดู แต่ผมไม่มีความรู้เลยว่ามันลงยังไง อัพขึ้น host ยังให้ หรือปรับแต่งยังไง ทำระบบสมาชิกยังไง อะครับ พวหพี่ๆช่วยสอนทีได้ไหมครับ อือลืมไปเลย แนะนำ host ให้ด้วยนะครับ ขอแบบราคาไม่แพง รองรับได้เยอะ เช่น php , phpmyadmin , ftp เป็นต้น เร็ว มีพื้นที่มากพอสมควร เพราะผมจะเอา web ผมลงด้วยอะครับ
คำถามย่อย เพื่อไม่ให้ลกบอร์ด
1. ถ้าผมจะทำระบบสมาชิกใน web ผมเลยทำไงหรอครับ ผมใช้ Adobe Dreamweaver CS3 ทำครับ
2. ถ้าผมสมัคร host แล้ว แล้วผมอยากย้ายขึ้นมา ผมสามารถยกเลิก host เก่าได้ไหมครับ
3. ขอวิธีทำ webboard อย่างละเอียดเลยนะครับ
4. ผมลงโปรแกรม AppServ ไว้แล้วครับ เพื่อจำลองเครื่องตัวเองเป็น server
5. ถ้าผมอัพ web + webboard ขึ้น host แล้ว ผมจำเป็นต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้เปล่าครับ หมายถึงว่า เวลาอัพขึ้น host มันอัพขึ้นไปอยู่หมดเลยปล่าวครับ แบบไม่มีมายุ้งเกี่ยวกับเครื่องเราเลยอะครับ คือผมเคยใช้แต่ no-ip ต้องเปิดเครื่อง 24ชม.
6. ถ้าผมทำ web แล้ว คนเข้าเยอะแล้ว ผมจะลงทำพื้นที่ โฆษณา เขาคิดเป็นแบบรายเดือน หรือ ปีครับ แบบว่า 200 บาทต่อเดือนไรประมาณนี้อะ กลัวคิดแพงไปไม่มีคนมาลง .
7. ขอขอบคุณทุกๆคนมากครับ ที่ให้ความรู้และแนะนำผม ( อย่าแนะนำ host แพงมากนะครับ เพราะยังหารายได้ไม่ได้ อยู่ ม.5 เองอะ แต่อยากทำ อิอิ )

ออฟไลน์ อดิศร

• *
    • SiamDataHost.com
Re: แนะนำทีครับ เรื่อง SMF
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/11/08, 01:45:57 »
เว็บโฮสติ้ง 500 MB 450 บาท/ปี
บริการย้ายหรือติดตั้ง SMF ฟรีครับ

กันเอง ๆ  :-*