ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้หน่อย ผมก็ตั้ง utf 8 แล้วนะเนี่ยะเซ็งมาก..ครับ  (อ่าน 2717 ครั้ง)

ออฟไลน์ hellboyjaa

• *
แก้แล้วแก้อีก จนบอร์ดเน่าไปครั้งนึงก็เลยลงใหม่เลย คราวนี้ลงก็เอา thai utf-8 ยัดลงไปด้วย ใช้ default theme ก็เหมือนกันเป็นเหมือนในรูปแหละคับ 

ออฟไลน์ YoTa

• Full Member
    • โยธาท้องถิ่น
ลองแก้ไขภาษาที่ phpmyadmin  ดูนะครับ

ออฟไลน์ tipogo

• *
ลองแก้ไขภาษาที่ phpmyadmin  ดูนะครับ

แก้ยังไงครับ

ออฟไลน์ มารอวบ

• มารอวบอั๋น สะท้านโลกา
  • *
    • Pro99.net Promotion for you
เข้าไปดูที่ฐานข้อมูล ครับ เข้าไปดูที่ตาราง ???_messages ดูครับ ว่าข้อมูลที่มีอยู่นั้นถูกต้องหรือผิดพลาด แล้วก็ลองแก้ไขข้อความใน field ชื่อว่า body ดูครับ

หมาเหตุ ??? หมายถึงชื่อตารางที่เว็บของคุณตั้งขึ้นมาเอง บางทีก็อาจจะเป็น smf_messages เป็นต้น
Pro99.net Promotion for you โปรโมชั่นเพื่อคุณ