ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: SMF 1.0.5 กับ SMF 1.1 ตอนนี้ควรใช้ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 6716 ครั้ง)

ออฟไลน์ FruitCake

• *
ผมใช้ SMF 1.0.5 อยู่แล้วพอมาเปลี่ยนเป็น SMF 1.1 หาพวก theme และ mod ยากมากเลยครับ เพราะใช้ไม่ค่อยจะได้เลย จำเป้นที่ต้องเปลี่ยนเป็น SMF 1.1 ไหมครับ แล้วมันต่างกันมากไหมครับ ระหว่าง 1.0.5 กับ 1.1

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
เปลี่ยนเป็น 1.1 ก็ดีครับ ใหม่ดี

• *
ขอ คำอธิบาย มากกว่านี้ได้ไหมครับ

ใหม่กว่า แค่นี้เองหรอ  ??? ??? ???

;) ;)

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ถ้าจะใช้ 1.0.5 ก็ไม่น่าจะมีปัญหามากนัก
แต่ถ้าให้ดีก็เลือกใช้ 1.1 น่าจะดีกว่าค่ะ
การจัดการระบบของ SMF 1.1 เราว่ามันดีกว่า 1.0.5 นะ
มีการแก้ไข Bugs ของเวอร์ชั่นเก่าๆหลายจุด
ถ้าให้ดีหรืออยากรู้ว่ามันแตกต่างกันมากแค่ไหน  ลองติดตั้งทั้ง 2 เวอร์ชั่นในเครื่องตัวเองดูนะคะ
แล้วดูในส่วนของผู้ดูแล  จะเห็นความแตกต่างค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
ครับ ขอบคุณครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
แต่ว่า ตอนนี้ 1.1 มันยังเป็นรุ่นทดสอบอยู่
ถ้าใช้รุ่นเก่าแล้วมันไม่มีปัญหาอะไร ก็ใช้ไปก่อน คาดว่า ไม่เกินปีใหม่น่าจะออก 1.1 ตัวเต็ม (แค่คาดว่านะ :) )