ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามการตั้งค่าไฟลแนบครับ ใน 1.1.5  (อ่าน 2878 ครั้ง)

ออฟไลน์ BWATCH

• *
พอดีใช้ SMF 1.1.5 ครับ

แต่ผมไม่สามารถตั้งระยะเวลาการลบไฟล์แนบได้ครับ และ แก้ไขตัวเนื้อความว่าแก้ไขโดยใคร และแก้ไขขนาดไฟลที่จะลบหน่ะครับ

เพราะมันไม่มีปุ่ม ให้บันทึกหรือยืนยันหน่ะครับ

ช่วยชี้แนะทีนะคร้าบบบ :)

ออฟไลน์ Seed-korn

• *
ผมว่าน่าจะมี mod พวกไฟล์แนบนะครับ แต่ผมไม่แน่ใจ

ส่วนที่คุณกล่าวมันทำไม่ได้ครับ ได้แค่คุณต้องมาลบเอง เพราะจากที่ดูไม่มีระบบอัตโนมัต
ลองๆหา mod พวกไฟล์แนบดู
หากจะเพิ่มลูกเล่นไห้กับบอร์ดเราควรศึกษาภาษา php ก่อนครับ ถ้าไม่เป็นไม่เป็นไป เอาพอรู้ภาษาอังกฤษนิดหน่อย
ไฟล์ที่จำเป็นต่อการปรับแต่ง
index.template.php
style.php
ส่วน mod นั้นท่านควรดูเวอร์ชั่นของบอร์ดท่านไห้ตรงกับ mod ด้วยไม่งั้นบอร์ดพังครับ และที่สำคัญควร back up ข้อมูลทุกครั้ง