ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมดาวน์โหลด SMF 1.1RC2 พร้อมภาษาไทยมา ผมจะนำไปใช้ยังไงเหรอคับ ผมใช้dreamweaver  (อ่าน 3615 ครั้ง)

ออฟไลน์ ART_ART

• *
ต้องทำไงบ้างเหรอคับ ผมมือใหม่
ผมใช้ dreamweaver2004
ขอบคุณมากนะคับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
ดูวิธีการติดตั้ง SMF จากที่นี่ก่อนค่ะ

http://xdisc.justusers.net/

การติดตั้งในเครื่องตัวเองหรือบนโฮสต์จริง  ไม่ต่างกันมากนัก
สำหรับการติดตั้งบนโฮสต์จริง  สอบถามทางโฮสต์เรื่องชื่อ Username & Password FTP, SQL ให้แน่นอนก่อนค่ะว่าคืออะไร  แล้วค่อยทำการติดตั้ง SMF ค่ะ

ติดตั้ง SMF เสร็จแล้ว  ก็ปรับแต่งบอร์ดเพิ่มเติมเองตามสมควร
คุณใช้ Dreamweaver 2004 ก็ดูโค้ดได้เช่นกันค่ะ  (ปกติเราจะใช้ EditPlus แก้ไขโค้ดต่างๆค่ะ)

ลองติดตั้ง SMF ดูก่อนนะคะ
เสร็จแล้วค่อยมาดูต่อไปว่าต้องการทำอะไรเพิ่มเติมกับบอร์ดค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

ออฟไลน์ ART_ART

• *

ออฟไลน์ scorpion

• *