ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: แปลง phpbb เป็น smf ทำไงหรอ โดยใช้ฐานข้อมูลเก่าได้ไหม หรือว่า phpbb ดีกว่า smf  (อ่าน 5215 ครั้ง)

lily

• บุคคลทั่วไป
แปลง phpbb เป็น smf ทำไงหรอ โดยใช้ฐานข้อมูลเก่าได้ไหม หรือว่า phpbb ดีกว่า smf อยู่แล้ว อยากรู้ ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยคับ

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ใครบอกเหรอว่า phpbb ดีกว่า smf คิดไปเองหรือเปล่า?

ถ้าต้องการแปลงฐานข้อมูลจาก phpbb เป็น smf เข้าไปดาวน์โหลดได้ในนี้ http://www.simplemachines.org/download.php?converters

lily

ขอบคุณคับ ผมก็ว่า smf ดีกว่าก็เลยว่าจะเปลี่ยนคับ แต่ว่า มันแปลงยังไงหรอ ช่วยสอนก็จะเป็นพระคุณมากคับ

ออฟไลน์ loognok

• *
ตอนนี้ใช้ phpBB อยู่
อยากเปลี่ยนเป็น SMF เหมือนกันค่ะ
แต่ทำไม่เป็นเลย
โง่หลายๆ
(ตอนทำบอร์ด phpBB ก็ไหว้วานให้เพื่อนทำให้ค่ะ.. แต่ตอนนี้เพื่อนไม่ว่างแหล่ว ฮือๆๆ)

วานคนใจดีแถวนี้ช่วยสอนหน่อยได้มั้ยคะ
ว่าจะเปลี่ยนได้ยังไง
ถ้าสอนแบ็คอัพข้อมูลให้ด้วยจะเป็นประคุณมากเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

โจธนา

กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ครับ  กำลังคิดจะย้ายด้วยเหมือนกัน
ครับ

เพิ่งเข้ามาเจอบอร์ดนี้  ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
ลง smf ใหม่ โดยใช้ชื่อไดเรกทอรี่ใหม่

รันตัวแปลง มันจะให้ใส่ที่อยู่ของ phpbb เดิม

กะ smf ตัวใหม่

ก็ใส่ลงไป

แล้วมันก็จะถาม acc ที่จะเข้าไปใน db

ง่าย ๆ เองนะ

มันมีวิธีบอก ลองอ่านดูนะ