ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีติดตั้งภาษาไทยใน SMF 1.1.6 แบบละเอียดครับ  (อ่าน 3178 ครั้ง)

ออฟไลน์ StoneMetalFire

• *
ผม install SMF 1.1.6 ใหม่โดยโหลดไฟล์มาจากเว็บ www.simplemachines.org โดยตรง และได้โหลด smf_1-1-6_thai-utf8 มาอัพทับเข้าไปที่โฟลเดอร์ Themes แล้ว ลองรีเฟรช หลายครั้งแล้วก็ไม่เห็นเปลี่ยนเป็นภาษาไทย ต้องล็อกอิน admin เข้าเปลี่ยนตรงไหนครับ หรือต้องแก้ไขโค็ดและ path ของรูปเองครับ ช่วยอธิบายละเอียดหน่อยนะครับ(เพราะเท่าที่searchเจอบอกให้อัพเข้าโฟลเดอร์ไปเลย แค่นั้นเอง พอดีผมอัพไปแล้วมันไม่เปลี่ยนเลย งง ครับ) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Sajak

• *
ADMIN -> Configuration(Menu ด้านซ้าย) -> Server Settings -> Core Configuration -> Default Forum Language เปลี่ยนเป็นภาษาที่ต้องการ แล้ว save เลยครับ

ออฟไลน์ StoneMetalFire

• *
ขอบคุณ คุณSajak มากครับ :) เปลี่ยนได้แล้วครับ  :D  คลิ๊กดูเกือบทุกเมนูแล้วยกเว้น Server Settings เพราะคิดว่าไม่น่าเกี่ยว ปวดหัวอยู่พักใหญ่

ขอถามอีกเรื่องนึงครับ แล้วถ้าผมโหลดธีมมาใหม่ แล้วต้องหาธีมที่มีภาษาไทยด้วยใช่มั้ยครับ พอจะแนะนำเว็บที่มีธีมไทยให้DLบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ arunsiam

• *
ขอบคุณหลายครับ งมอยู่ตั้งนานเหมือนกัน