ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้หน่อยครับ ปฏิทินเร็วๆน ี้กับ ตอบด่วน  (อ่าน 7518 ครั้ง)

ออฟไลน์ Heartbreaker

• *
สมาชิกไม่มีี ปฏิทิน เลยอ่าครับ (ทั้งๆที่เคยเปิดแล้ว) ผมเลยไปตั้งค่าใช้ปฏิทินใหม่
ใน admin ครับ เมื่อเช็คดู ของผมขึ้น ลิงก์ปฏิทิน แต่สมาชิก ไม่มีเลย
ผมเลยเซ็ต อนุญาตสมาชิก พอ บันทึกแล้้ว ก็ปรากฏข้อความนี้

Duplicate entry '-1-calendar_v' for key 1
File: /mnt/storage/users/e/n/g/englishpsu/forums/Sources/ManagePermissions.php
Line: 1540

เข้าไปดูแล้ว แต่งง แก้ไม่ถูกครับ อัพโหลด ManagePermissions.php มาใหม่ทับของเดิมก็เหมือนเดิม  ต้องทำยังไงดีครับ ให้ทั้งผมและสมาชิก มีปฏิทิน และ ปฏิทินเร็วๆนี้

ส่วน ตอบด่วน ก็เหมือนกัน พอผม ตั้งค่า ตอบด่วน ผมจะเห็นส่วน สมาชิกจะไม่เห็นีเลย
หรือว่าสมาชิกต้องเซ็ตเองทุกคนครับ

• *
ตอนนี้ ผมสามารถเห็น ปฏิทิน, ปฏิทินเร็วนี้ , ตอบด่วน
แต่สมาชิก ไม่เห็นทั้งหมดเลยคับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
SMF เวอร์ชั่นไหนคะ??
ขอลิงค์เว็บด้วยค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
ใช้เวอร์ชั่น  1.1 rc2 แล้วครับ upgrade มา rc1

เวปนะคับ http://englishpsu.host.sk/index.php ครับ

แล้วต้องการไรอีกหรือปล่าวคับ

ลิงค์เข้าไม่ได้ค่ะ

ก่อนหน้านี้เคยตั้งค่าอะไรเกี่ยวกับปฏิทินหรือไม่คะ??
เช่นกำหนดวันหยุด, เพิ่มกิจกรรม ..
หรือว่าเคยกำหนดการอนุญาตไม่ให้ใช้งานส่วนนี้หรือเปล่าคะ??

ยังไม่เคยเจออาการแบบนี้  เดายากค่ะ  -__-"

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

• *
เข้าได้แล้วอ่าครับ

ตอนที่บอร์ด ยังเวอร์ชั่น 1.1 rc1
เคยลบวันหยุดที่ไม่ใช่ของไทยออกไปอ่ะครับ

ส่วนปฏิทิน ก็อนุญาตตอลดเลยนะคับ

แต่เรายังเข้าไม่ได้เลยค่ะ

อ้างถึง
Page Not Found
404
We are sorry, but the page that You are looking for is not located at Host.sk

นอกจากเคยลบวันหยุดแล้ว  เคยใส่วันหยุดอะไรเองหรือเปล่าคะ??
Error ที่แจ้งมาเหมือนว่ามีรายการซ้ำน่ะค่ะ

• *
อ๋อ
ตั้งครับ  วันที่ 12 13 14 เมษา วันสงกรานต์ แค่นี้ครับ
นอกนั้นจะเป็นพวก Birth Day  อัตโนมัติของสมาชิก
ส่วนเหตุการณ์ยังไม่โพสไรเลย

แต่ไม่เข้าใจว่า ทำไมของ admin ทำไมมีปฏิทิน
แต่สมาชิกไม่มีอ่าครับ

ลองกี่รอบๆ  เราก็ยังเข้าลิงค์นั้นไม่ได้เลยค่ะ
ถ้าแก้ไขพวกวันหยุดไว้แค่นี้  มันก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ
บอร์ดเราเอง  เราก็ลบวันหยุดอื่นๆออกหมด  แล้วใส่วันหยุดไทยไปแทน
แต่ก็ไม่เจอปัญหาแบบนี้น่ะค่ะ

คงเป็นตอนเซ็ตค่าการอนุญาตมีปัญหาน่ะค่ะ
ลองตั้งค่าเป็นไม่อนุญาตครั้งนึง  แล้วค่อยเปลี่ยนกลับมาอนุญาตอีกครั้งดูนะคะ
(แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะแก้ไขได้หรือเปล่า)

• *
ทำแล้วเหมือนเดิมครับ

ไม่ใช้ปฏิทินก็ได้

ขอบคุณนะครับ ที่รบกวนคุณทีน่า ทุกที