ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: HOST เกิด error ทำให้ database SMF เสียไปด้วย  (อ่าน 3702 ครั้ง)

ออฟไลน์ momaydopod

• *
    • ไปซื้อไปหากันได้นะครับ
HOST เกิด error ทำให้ database SMF เสียไปด้วย

ปัญหาของผมยังไม่ทันปัญหาใหม่ก็มา host 000webhost แจ้งมาว่า บอด SMF ผม database หายครับ ทั้งที่ไม่มีคนไปทำอะไรมีผมคนเดียวแท้ ไม่เคยไปยุ่งกับ SQL เลย แต่ผมได้ back up บอด SMF ของผมไว้แล้ว ชื่อไฟล์ a6195512_smf-data_2008-08-07.sql.gz
 เป็นไฟล์ .SQL แต่จะ ใช้งานมันอย่างไงครับ ให้มันกลับมาใช้ได้ใหม่ เพราะ ว่า ตอนนี้ ถ้าคลิ๊กไปที่ บอร์ด มันจะเด้ง error ทันทีเลยครับ

www.frzland.co.cc   

ผมกะว่า จะอัพ ลงมา 1.1.4 ต้องมีวิการทำอย่างไรครับ เพราะ 1.1.5 ลูกเล่นน้อยมากๆ ปัยหาก็เยอะด้วย error บ่อยไม่สนุกเลย มันสามารถทำได้รึเปล่าครับ ด้วย หัวข้อกระทู้ และ memmer ไม่หายไปไหน  แล้ว 1.1.4 ไปหาload ได้ที่ไหนครับ เพราะ ที่เว็บSMF ไม่มีให้LOAD แล้วครับ

ขอบคุณเพื่อนทุกๆที่มห้ความรู้กับผมนะคัรบ

ออฟไลน์ pang207

• Full Member
    • ช่างอุตสาหกรรมกรุงเทพ
เข้าไป phpMyAdmin ของ Server เลือกฐานข้อมูลที่สร้างใหม่ไว้ที่เป็นของ smf   แล้วไปที่ SQL  Browse หาไฟล์ *.sql ที่ในเครื่อง ครับผม
เมื่อก่อนผมทำอะไรไม่เป็นก็จะอ่านเอาจากในนี้แล้วลองผิดลองถูกเอาตอนนี้พอรู้แล้วผมจะไม่มาช่วยเหลือคนที่นี่ได้อย่างไรผมต้องกลับมาช่วยเหลือที่นี่
/ AUT 06 G207 / BANGKOK TECH. Mechanical 53 /