ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทอลองทำบอร์ดบ้างแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน  (อ่าน 8219 ครั้ง)

ออฟไลน์ At

• *
อยากทอลองทำบอร์ดบ้างแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน หากระทู้อ่านก็งง มีกระทู้แบบรวบรวมไหมครับ อย่าง ใช้โปรแกรมอะไรบ้าง และวิธีทำไล่ไปทีละขั้นอะครับ คือไม่มีความรู้เลย เลยไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนดีครับ :-[

ออฟไลน์ Riryoku

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่มีความรู้เลย ผมแนะนำให้ไปเริ่มศึกษาภาษา php สักเล็กน้อยแต่ถ้าจะให้ดีก็คือขอให้เก่งเลย
การติดตั้ง ไม่ใช่เรื่องยากมากมายอะไร แต่เวลา maintain บอร์ดแต่ละครั้ง อาจจะต้องมีการแก้สคริปต์ด้วย

ข้อมูลการติดตั้ง ผมหามาให้แล้ว ที่เว็บนี้เขาอธิบายละเอียดดี มีภาพประกอบ เหมาะกับมือใหม่ที่ยังไม่เป็นอะไรเลย ลองทำตามไปเรื่อยๆ ถ้าเป็นแล้วจะรู้ว่ามันลัดขั้นตอนได้
http://www.zone-it.com/40096

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ At

• *

ออฟไลน์ loookmar

• *
ขอลองด้วยครับ

ออฟไลน์ loookmar

• *
จะลองดูครับ

ออฟไลน์ arunsiam

• *
หาเป็นสิบ ๆ กระทู้ เพิ่งมีคำตอบอันนี้อันแรก

ออฟไลน์ prathan_pc

• *
 :)ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ 014wer

• *

ออฟไลน์ jahddt

• *
เป็นการตอบกระทู้ที่มีประโยชน์สำหรับมือใหม่หัดสร้างเว็บทุกท่านครับ

(โดยเฉพาะตัวผมเอง) ขอบคุณครับ