ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอัพไฟล์ที่ใหญ่กว่า 2 Mb ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2804 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirorot14

• *
ช่วยดู SMF ให้ผมหน่อย ทำไมอัพไฟร์ที่ใหญ่กว่า 2 Mb ไม่ได้นะ งง มากเลย

เพราะก็ตั้งค่าปกติทุกอย่างแล้ว มันก็น่าจะได้แต่ไม่ได้เลย งง นะครับ

เพราะตั้งค่าที่รองรับไว้ 20 Mb แล้ว

แบบว่าใช้บอร์ดเป้น intranet ภายในบริษัทนะ  ขอท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Riryoku

• Jr. Member
  • **
คือตัวบอร์ดคุณตั้งไว้ที่ 20 MB แต่ตัวเซิร์ฟเวอร์มันอนุญาตให้อัพโหลดได้ขนาดใหญ่สุด 2 MB
คุณต้องไป Config ที่ตัวเซิร์ฟเวอร์ครับ
จะเป็น IIS หรือ Apache ก็ว่ากันไป ลองหาวิธีเซ็ตการอัพโหลดของเซิร์ฟเวอร์ใน google ดูนะครับ มีแน่นอน
ตัวผมเองถ้าไม่รู้อะไรก็เริ่มจาก Google เหมือนกัน