ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแก้ทีครับ  (อ่าน 5008 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
ช่วยแก้ทีครับ
« เมื่อ: 12/01/06, 01:18:17 »
ผมปรับไปปรับมาเลยเกิดอาการอย่างที่เห็นครับ อยากรู้ว่าไฟล์ที่เปลี่ยนแปลงคือไฟล์ไหน ผมจะได้ เอาของเดิมมาทับ
ผมใส่ชื่อผิด เลยเกิดอาการอย่างนี้อ่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Re: ช่วยแก้ทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/01/06, 01:24:39 »
ไฟล์การแสดงผลของอันนี้คือไฟล์อะไรครับ แบบว่า ผิดพลาดอย่างแรง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/01/06, 10:45:31 »
แก้ไฟล์ไหนไป  จำไม่ได้เหรอคะ??
ลองดูนะคะว่าใช่ไฟล์นี้หรือเปล่า
ManageMembergroups.template.php

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

« ตอบ #3 เมื่อ: 12/01/06, 11:57:18 »
ผมแก้ไม่ได้แก้ผ่านทาง edit+ผมแก้ทางcp แล้วมันจะวิ่งไปทางฐานข้อมูล
วิธีการแก้กลับ ต้องไปที่MySqlแล้วหาตารางที่ชื่อว่าmember group แล้วก้อแก้ไขในนั้นถึงจะมีผลกลับมาแสดงที่หน้าเพจ
ขอบคุณครับ ผมเดาๆเอาอะครับ แต่ดันเดาถูก ก้อเลยแก้ได้ละครับ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/01/06, 12:26:38 »
แล้วไปแก้ผ่านทาง CP ทำไมล่ะคะ??  -__-"
ถ้าจะทำแบบนั้น  ควรจะลองกับบอร์ดทดสอบต่างหากก่อนจะดีกว่าค่ะ
ทำได้ไม่มีปัญหาแล้วค่อยเอาไปใช้งานกับบอร์ดจริง

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.