ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าบอร์ดผ่านเน็ต แต่ให้ใส่พาส แก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 6142 ครั้ง)

TUMMAN

• บุคคลทั่วไป
เข้าบอร์ดผ่านเน็ต แต่ให้ใส่พาส แก้ไขยังไงครับ ไม่ให้มันใส่พาส แบบเข้าได้เลยอะครับ

TUMMAN

มานให้ใส่ network password อะครับ เหมือนมานติดพาสเข้าเครื่องอะครับ

TUMMAN

แฮะๆๆ ติด Firewall นี่เอง อะ ตอบให้มะมีใครตอบ คิคิ

TUMMAN

ก้อยังมะได้อยู่ดี ทามไงละทีนี้

ออฟไลน์ HackPro

• Global Moderator
  • หนุ่ม SA พเนจร
ยัง งง อยู่ เหอ ๆ

ออฟไลน์ TinaCat

• Global Moderator
  • { Cat.Mazta }
    • JustUsers.net
อ่านหลายรอบแล้วก็ยังไม่เข้าใจคำถามค่ะ

Don't laugh everytime you win, but smile when you be a loser.

TUMMAN

อธิบายใหม่ครับ ผมเปิดบอร์ดผ่านเราท์เตอร์อ่ะครับ ได้ ฟอร์เวิร์ดพอร์ทเรียบร้อยแล้ว และก้อเจอ บอร์ดแล้วด้วยครับ
ปัญหาคือ มานให้ใส่ user และ pass เหมือนเราเข้า เครื่องในวงแลน ที่มีพาสของเครื่องนั้นอยู่ครับ อยากให้มานมะต้องใส่พาสอะครับ แต่เวลาทดลอง โดยใช้ localhost ก้อมะเหงมีพาสไรให้ใส่อะครับ คงเปงเพราะเครื่องมานเอง ผมได้ลองปิด firewall แล้วก้อยังเหมือนเดิม รีสตาร์ทเครื่องแล้วก้อเหมือนเดิม แต่ถ้าจะเอาพาสของเครื่อง ออก ก้อกลัวว่าจะไม่ปลอดภัยนะครับ

TUMMAN

จนป่านนี้ก้อยังมะได้เลยครับ จริงๆ แล้วผมจะพยายามมั๊กๆ ก่อนที่จะโพสถามอะครับ แต่ตอนนี้ ก้อเริ่มมั่วแล้วครับ เริ่มทำบอร์ดใหม่ หลายรอบละครับ เหนื่อยใจ จริงๆ รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ จักขอบคุณยิ่ง

ออฟไลน์ TUMMAN

• *
และแล้วก้อ หมักเวปบอร์ดละครับ  ;D มั่วต่อก่อนครับ ยังไง วันนี้ ศุกร์ 13 จะแก้ให้ได้ หือๆๆ สยอง เครื่องจาพังป่าวน้อ

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
ผมแก้ปัญหาให้  ;D
ไปที่เวบนี้นะ www.boxchart.com แล้วก้อสมัครสมาชิก แล้วก้อไปอับไฟล์บอร์ดที่โน่นแล้วก้ออินสตอลนะ ง่ายดีไม่ต้องห่วงเรื่องเร้าเตอร์ด้วย

• *
ตอนนี้ก้อยังแก้ไขไม่ได้ครับ..อยากมีบอร์ดที่เครื่องตัวเองอะครับ

ออฟไลน์ น้ำพริก

• เจ๊สั่งให้มาลุย
  • Full Member
    • www.korkwai.com
ลงวินโดวใหม่เลยครับ

• *
โอ้ว ..กะไว้แล้ว T T ไม่มีวิธีอื่นแล้วช่ายมะครับ..

• *
ตอนนี้ ปัญหาคือ ลองเปลี่ยน permissions ของโฟล์เดอร์ forum ที่จะเข้าถึงแล้ว กลับมองไม่เห็นบอร์ดครับ และที่แน่ๆ ถ้าใส่พาส และ ยูสเซอร์ ให้ผ่านเข้าบอร์ดได้จากเครื่องอื่น ก้อเข้าได้ แต่บอร์ดจะไม่โชว์หมด มีเทมบางตัวที่มองหาใน localhost อยู่ไม่มองผ่านเวป ...ผมใช้เวป no-ip อะครับ รบกวนละครับท่านใครรู้ช่วยทีครับ โพสเยอะเด๋วรกบอร์ดครับ