ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง SMF1.1.4 แล้วมันบอกอย่างนี้ค่ะ  (อ่าน 4831 ครั้ง)

ออฟไลน์ +wizard+

• *
Cannot connect to the MySQL database server with the supplied data.

If you are not sure about what to type in, please contact your host.
Access denied for user 'admin'@'localhost' (using password: YES)
Click here to try this step again.

ต้องทำแก้ยังไงหรอคะ ลองหลายครั้งแล้ว งง จนปัญญา ช่วยด้วยค่ะ
หรือไม่ก็บอกการลง SMF อย่างละเอียดเลย เพราะอ่านอันเก่าไม่เข้าใจค่ะ
เราต้องสร้างฐานข้อมูลด้วยรึป่าว แล้วสร้างยังไงคะ ???

ออฟไลน์ nukk

• *
Re: ลง SMF1.1.4 แล้วมันบอกอย่างนี้ค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/04/08, 21:17:02 »
คุณยังไม่ได้สร้างฐานข้อมูล
หรือถ้าคุณสร้างแล้ว ให้ตรวจเชกชื่อฐานข้อมูลและรหัสผ่านใน Settings.php
ว่าถูกต้องหรือไม่

ออฟไลน์ +wizard+

• *
Re: ลง SMF1.1.4 แล้วมันบอกอย่างนี้ค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/04/08, 14:33:10 »
สร้างฐานข้อมูลไม่เป็นค่ะ กรุณาอธิบายให้ฟังนะคะ ขอร้อง ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ darkdevil

• *
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/08/08, 23:03:35 »
ลองเข้าเว็บ www.zone-it.com  ดูมีวิธีทำครับ