สนใจลงโฆษณา คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ไขปัญหา พิมพ์ ญ ไม่ได้  (อ่าน 8652 ครั้ง)

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
ให้เข้าไปที่ vBulletin Options
เลือก Censorship Options
ในส่วน Blank ASCII Character Stripper ให้ลบ 160 173 แล้วก็ปล่อยว่างเอาไว้ ไม่ต้องใส่ตัวเลขหรือตัวอักษรใดๆ

คลิก Save หรือ บันทึก แล้วลองทดสอบดูครับ

Horatio

• บุคคลทั่วไป
Re: วิธีแก้ไขปัญหา พิมพ์ ญ ไม่ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16/02/06, 09:51:04 »
แล้วตัว สระ - อี อ่ะครับ มันเยื้องๆไม่ตรงอ่ะ ทำยังไงครับท่านเก่ง

ออฟไลน์ КёngЯacing

• Administrator
Re: วิธีแก้ไขปัญหา พิมพ์ ญ ไม่ได้
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/02/06, 16:58:50 »
แล้วตัว สระ - อี อ่ะครับ มันเยื้องๆไม่ตรงอ่ะ ทำยังไงครับท่านเก่ง
ปัญหานี้เกิดจากฟอนต์ไม่ได้รองรับภาษาไทย
ให้เข้าไปที่ Styles & Templates
Style Manager
เลือกดรอปดาวน์ลิตส์ Main CSS
เปลี่ยน Font Family จากของเดิมทั้งหมดให้เป็น
MS Sans Serif, Tahoma

Horatio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16/02/06, 19:45:41 »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปลองทำดูครับ

ออฟไลน์ mrhengrasmee

• *
« ตอบ #4 เมื่อ: 27/02/10, 18:09:27 »
ขอบคุณมากครับ ที่นำมาบอก