ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มี 2 คำถามครับ  (อ่าน 2420 ครั้ง)

ออฟไลน์ july8329

• *
มี 2 คำถามครับ
« เมื่อ: 2/04/08, 15:36:27 »
1. คือตอนนี้ผมเป็น admin อยู่จะเซ็ตยังไงไม่ต้องให้นับการโพสต์ของ admin mod อะครับ ในรูปมันเป็น 2 ตำแหน่งเลยอะครับ

2. ขนาดรูปแสดงตัวต้องไปเซ็ตขนาดตรงไหนเหรอครับ หาไม่เจอซะที

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Riryoku

• Jr. Member
  • **
Re: มี 2 คำถามครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 3/04/08, 01:45:13 »
จริงๆแล้ว ถ้าจะไม่ให้นับโพสท์เลย ต้องไปแก้ที่ query ยุ่งยากเปล่าๆ
แต่เราสามารถซ่อนได้โดย เขียนโค้ดเพิ่มเติมเอาครับ (Mod ด้วยมือ)

หาโค้ด Ctrl+F ในไฟล์ Display.template.php
โค้ด: [เลือก]
// Show how many posts they have made.
echo '
', $txt[26], ': ', $message['member']['posts'], '<br />
<br />';

แทนที่ด้วย
โค้ด: [เลือก]
// Show how many posts they have made.
if($message['member']['post_group'] != 'Administrator' || $message['member']['post_group'] != 'Moderator'){
echo '
', $txt[26], ': ', $message['member']['posts'], '<br />
<br />';
}

แค่นี้เองครับ....  ;D

// Edit ลืมคำตอบ #2
ผมเองก็จำไม่ค่อยแม่นนะ ลองไปดูหัวข้อที่เกี่ยวกับไฟล์แนบครับ