ติดต่อลงโฆษณา [email protected]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา Bridge SMF กับ Mambo >>> template มันเพี้ยบหมด แก้ปัญหาอย่างไรดีครับ  (อ่าน 12724 ครั้ง)

ออฟไลน์ cuka

• *
ตัวหนังสือไม่สมดุลกันเลย ใหญ่มาก  บ้าง Modlue ก็มีสีของ Theme SMF มเกี่ยวข้องด้วย  ::) ??? ::)

ภาพที่ 1 ตำแหน่งไม่ตรง
ภาพที่ 2 ตัวหนังสือโตเกินไป
ภาพที่ 3 ปกติ

ใน Modlue ตัวอื่นก็มีปัญหาอีกด้วยครับ ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/11/07, 18:08:09 โดย cuka »

ออฟไลน์ Riryoku

• Jr. Member
  • **
ต้องแก้ที่ Stylesheet ครับ ถ้าเกี่ยวกับพวกตำแหน่ง หรือ ขนาดตัวอักษร

Mambo ธีมเยอะดี แต่เวลาบริดจ์ มันมักมีปัญหาแบบนี้แหละ เมื่อก่อนผมเล่น Joomla บริดจ์กับ SMF ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน ตัวอักษรใหญ่ ฟอนท์เละ ฯลฯ

ผมแนะนำครับถ้าอยากใช้แบบไม่มีปัญหา ตัวนี้เลยครับ TinyPortal

ตัวนี้ไม่มีภาษาไทยให้นะครับ นั่งแปลเองทั้งหมด แต่ไม่เยอะเท่าไหร่

ออฟไลน์ cuka

• *
สาเหตุอะไรเมื่อติดตั้งตั้งBridge แล้ว คำสั่ง  hr "เส้นขีด" ไม่ทำงาน
ตัวหนังสือไม่สมดุลกันเลย ใหญ่มาก  บ้าง Modlue ก็มีสีของ Theme SMF มเกี่ยวข้องด้วย  ::) ??? ::)

ภาพที่ 1 ตำแหน่งไม่ตรง
ภาพที่ 2 ตัวหนังสือโตเกินไป
ภาพที่ 3 ปกติ

ใน Modlue ตัวอื่นก็มีปัญหาอีกด้วยครับ ::)